Dự án đầu tư bằng vốn ngoài nhà nước có phải tuân theo các văn bản về quản lý đầu tư xây dựng cơ bản không?

Chủ đề   RSS   
  • #207592 16/08/2012

    ND_Thang

    Male
    Sơ sinh

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:29/07/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Dự án đầu tư bằng vốn ngoài nhà nước có phải tuân theo các văn bản về quản lý đầu tư xây dựng cơ bản không?

    Tôi đap lập dự án vay vốn Ngân hàng thương mại, phần vốn còn lại sử dụng vốn Công ty cổ phần không có sở hữu của nhà nước. Xin hỏi dự án có phải tuân theo các thủ tục đầu tư xây dựng cơ bản theo Luật xây dựng và Nghị định số12/2009/NĐ-CP không? Giải thích câu trả lời giúp. XIn cảm ơn.

     
    4110 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #207962   18/08/2012

    hoadainhan1
    hoadainhan1
    Top 100
    Lớp 2

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:08/03/2011
    Tổng số bài viết (586)
    Số điểm: 3773
    Cảm ơn: 25
    Được cảm ơn 190 lần


    Chào bạn,

    Trường hợp của bạn nằm trong phạm vi điều chỉ của Nghị định nêu trên. Cụ thể được quy định tại điểm b khoản 1 Điều 2 của Nghị định "Dự án sử dụng vốn khác bao gồm cả vốn tư nhân hoặc sử dụng hỗn hợp nhiều nguồn vốn." Do vậy cũng phải tuân thủ theo các thủ tục đầu tư xây dựng cơ bản của pháp luật hiện hành

    Luật sư Nguyễn Hòa, thuộc Văn phòng luật sư NGUYỄN HÒA. ĐT 0903376602

    Địa chỉ: 276 đường Lê Duẩn, Phường Đập Đá, Thị xã An Nhơn, T. Bình Định

    Điện thoại : 0903376602

    Email: luatsuhoa@yahoo.com.vn

    Luật sư sẽ sẵn sàng trực tiếp nhận hồ sơ vụ việc để trợ giúp pháp lý trên phạm vi toàn lãnh thổ Việt Nam.

    Hân hạnh được phục vụ hài lòng quý khách.

     
    Báo quản trị |  
  • #208335   20/08/2012

    ND_Thang
    ND_Thang

    Male
    Sơ sinh

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:29/07/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào Anh!

    Cảm ơn đã trả lời.

    Nhưng nếu cũng theo điểm c khoản 3 Điều 2 Nghị định có quy định: " Đối với các dự án sử dụng vốn khác bao gồm cả vốn tư nhân, chủ đầu tư tự quyết định hình thức và nội dung quản lý dự án...."

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Hòa, thuộc Văn phòng luật sư NGUYỄN HÒA

Địa chỉ: 276 đường Lê Duẩn, Phường Đập Đá, Thị xã An Nhơn, T. Bình Định

Điện thoại : 0903376602. Email: luatsuhoa@yahoo.com.vn

Luật sư sẽ sẵn sàng trực tiếp nhận hồ sơ vụ việc để trợ giúp pháp lý trên phạm vi toàn lãnh thổ Việt Nam.

Hân hạnh được phục vụ hài lòng quý khách.