Đóng sai tên người đại diện trên hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #160667 12/01/2012

    tranthanhduyen

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/09/2008
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 190
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Đóng sai tên người đại diện trên hóa đơn

    Em viết hóa đơn GTGT. Tổng giám đốc ký tên nhưng em đóng tên của kế toán trưởng
    trường hợp này em xử lý như thế nào?

    Nhí nhố

     
    12475 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tranthanhduyen vì bài viết hữu ích
    dangthuycc (16/10/2014)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #160853   13/01/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


    Chào bạn thông tư  153/2010/TT-BTC  tại Điều 14 mục 2 khoản d như sau:

    d) Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”

    Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn.

    Vậy bạn hủy HĐ đã Lập
    Cập nhật bởi Ngoankt ngày 13/01/2012 01:49:26 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #161241   16/01/2012

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2742 lần


    tranthanhduyen viết:
    Em viết hóa đơn GTGT. Tổng giám đốc ký tên nhưng em đóng tên của kế toán trưởng
    trường hợp này em xử lý như thế nào?

    Bạn cần cung cấp thêm thông tin : Hóa đơn đã xé ra khỏi cuống, đã giao cho khách chưa ? Hay liên 2 còn nằm trong cuốn ???

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    dangthuycc (16/10/2014)
  • #350494   16/10/2014

    dangthuycc
    dangthuycc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Trường hợp của em cũng tương tự vậy. Nhưng tờ hóa đơn vẫn còn trong cuốn thì sao ạ?

     
    Báo quản trị |