Đóng dấu hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #464420 14/08/2017

    Đóng dấu hóa đơn

    Xin chào luật sư! Luật sư tư vấn giúp em, trên hóa đơn đỏ cùng có dấu treoký+ đóng dấu dưới phần Thủ trưởng đơn vị thì hóa đơn đó có được cho là hợp lệ không ạ? ( Nếu hóa đơn đó không hợp lệ thì cần xử lý ntn ạ?)

    Em cám ơn!

     
    2056 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #464557   15/08/2017

    nguyenloi310
    nguyenloi310
    Top 500


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1686
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 57 lần


    Về vấn đề này bạn xem quy định tại Khoản 2 Điều 16 của Thông tư  39/2014/TT-BTC. Hóa đơn trường hợp này của công ty bạn là hợp lệ, cụ thể quy định:
     
    "d) Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”
     
    Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn."
     
    Báo quản trị |