Đơn phương hủy bỏ hợp đồng

Chủ đề   RSS   
  • #168408 26/02/2012

    MrALA

    Male
    Sơ sinh

    Huyện Quảng Ninh, Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đơn phương hủy bỏ hợp đồng

    Chào Luật sư, hiện tại em đang làm cho 1 công ty nhà nước ( đã cổ phần hóa) chưa tròn 1 năm, ký hợp đồng 3 năm, trong hợp đồng của em thì không có ghi rõ ràng buộc gì khi đơn phương hủy bỏ hợp đồng cả nên em muốn hỏi pháp luật có ràng buộc gì đối với hợp đồng lao động không ( nghỉ trước hay báo trước bao nhiêu ngày) vì em đang muốn chuyển công việc mà thời gian để lựa chọn lại khá gấp gáp
     
    6650 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #168791   28/02/2012

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10087)
    Số điểm: 57328
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3971 lần
    Lawyer

    Chào em
    Khi em đã ký hợp đồng lao động với đơn vị sử dụng lao động thì em phải thực hiện theo đúng các cam kết đã thỏa thuận trong hợp đồng. Tuy nhiên. nếu vì lý do mà em muốn đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động trước thời hạn thì em vui lòng xem các quy định tại điều 37 Bộ luật lao động để thực hiện cho đúng. Khi em thực hiện đơn phương chấm dứt đúng quy định của pháp luật thì em ko bị ràng buộc gì về trách nhiệm của mình
    Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #169299   29/02/2012

    tuyenluat
    tuyenluat

    Male
    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    chào bạn mình có thể tư vấn cho bạn như sau:
    như bạn đã lêu ở trên,hợp đồng mà bạn đã ký với cty là 3 nam đây là hợp đồng có thời hạn bạn muốn nghỉ việc ở cty để tìm một công việc khác phù hợp với bạn bạn cần phải báo trước cho quý cty, vì hợp đồng của bạn là hợp đồng có thời hạn khi nghỉ bạn cần báo trước cho quý cty ít nhất là 30 ngày theo quy đinh tại Điều 37 BLLĐ.
                                                                                                            chúc bạn thành công
     
    Báo quản trị |  
  • #169575   02/03/2012

    MrALA
    MrALA

    Male
    Sơ sinh

    Huyện Quảng Ninh, Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Ý em muốn hỏi là nếu tự
    ý nghỉ không báo trước thì có bị xử
    lý vi phạm hay phạt gì không, em vào không phải đào tạo nghịêp vụ gì cả
     
    Báo quản trị |  
  • #169595   02/03/2012

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10087)
    Số điểm: 57328
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3971 lần
    Lawyer

    Chào bạn
    Nếu nghỉ việc ko báo trước thì công ty có thể cho rằng bạn tự ý bỏ việc ko lý do nên có thể sẽ sa thải bạn và ko trợ cấp thôi việc.
    Thân

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com