DanLuat 2015

ĐỔI VÉ SỐ TRÚNG THƯỞNG

Chủ đề   RSS   
  • #302638 16/12/2013

    nganltk0103

    Mầm

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:25/01/2010
    Tổng số bài viết (57)
    Số điểm: 535
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 6 lần


    ĐỔI VÉ SỐ TRÚNG THƯỞNG

    Cả nhà ơi, em không phải là dân chuyên ngành nên có những thắc mắc không biết hỏi ai, nên mới hỏi cả nhà, nhờ cả nhà chỉ cho em với nhé.

    Tình hình là em có người quen mới dò số và phát hiện ra mình trúng giải 3, nhưng mà khổ nổi, kết quả xổ số lại là ngày 04/11/2013. Như vậy bạn em có được đi nhận giải thưởng không ạ?

     
    7037 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #302646   16/12/2013

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn !

    Không rõ cái giải 3 kia giá trị là bao nhiêu nhỉ? Nếu chẳng đáng là bao thì không sao, nhưng nếu giá trị tương đối lớn thì thật đáng tiếc là tấm vé số đó không còn giá trị lĩnh thưởng nữa. 

    Vấn đề này được quy định tại khoản 1 Điều 30 Thông tư số 75/2013/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/10/2013).

    Điều 30. Thời hạn lĩnh thưởng, thời gian thanh toán giải thưởng.

    1. Thời hạn lĩnh thưởng của vé xổ số trúng thưởng là 30 ngày, kể từ ngày xác định kết quả trúng thưởng hoặc kể từ ngày hết hạn lưu hành của vé xổ số. Quá thời hạn này, các vé xổ số trúng thưởng không còn giá trị lĩnh thưởng.

    Thân!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #302654   16/12/2013

    nganltk0103
    nganltk0103

    Mầm

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:25/01/2010
    Tổng số bài viết (57)
    Số điểm: 535
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 6 lần


    Dạ, 10.000.000 lận bác BACHTHANHDC ạ. Hic...hic..

    Nhưng mà, em thấy trong quy định có ghi là "Thông tư mới đã quy định rất cụ thể và rõ ràng về thời hạn lĩnh thưởng của vé số trúng thưởng là 30 ngày (trước đó là 60 ngày), kể từ ngày xác định trúng thưởng hoặc kể từ ngày hết hạn lưu hành của vé xổ số." Vậy "ngày hết hạn lưu hành của vé xổ số" đó là ngày gì ạ?

     
    Báo quản trị |  
  • #302757   17/12/2013

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Hi em! Lâu quá mới thấy xuất hiện, mà vừa xuất hiện cái là "gây sự" liền 

    Quy định về "thời hạn lưu hành của vé xổ số" chỉ áp dụng đối với loại vé xổ số biết kết quả ngay thôi em à, bao gồm xổ số cào biết kết quả ngay và xổ số bóc biết kết quả ngay.

    Vấn đề này được quy định tại Điều 15 Thông tư anh đã nói ở trên:

    Điều 15. Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay

    1. Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay như sau:

    a) Đối với xổ số cào biết kết quả ngay: Tối đa không quá 180 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số;

    b) Đối với xổ số bóc biết kết quả ngay: Tối đa không quá 90 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số.

    2. Công ty xổ số kiến thiết có trách nhiệm thông báo công khai thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay để người tham gia mua vé được biết.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |