DanLuat 2015

Đội tuyển bóng đá Việt Nam được thưởng bao nhiêu khi vô địch Đông Nam Á?

Chủ đề   RSS   
  • #510282 16/12/2018

    Tranxuandung991994
    Top 500
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/09/2018
    Tổng số bài viết (246)
    Số điểm: 2512
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 21 lần


    Đội tuyển bóng đá Việt Nam được thưởng bao nhiêu khi vô địch Đông Nam Á?

    Đội tuyển Việt Nam đã chính thức trở thành nhà tân vô địch của AFF Cup 2018, chấm dứt 10 năm chờ đợi của người hâm mộ kể từ khi vô địch năm 2008. Vậy sau khi vô địch, đội tuyển Việt Nam sẽ được thưởng bao nhiêu theo quy định của pháp luật hiện hành?

     

    Báo châu Á tôn vinh ĐT Việt Nam: 5 “lý do vàng” làm nên kì tích - 1

    - Theo quy định tại Phụ lục ban hành kèm theo Quyết định 1058/2007/QĐ-UBTDTT ban hành Danh mục các môn thể thao trong chương trình thi đấu tại Đại hội Olympic (các môn thể thao nhóm I), thì bóng đá được coi là một trong những môn thể thao nhóm I trong chương trình thi đấu tại đại hội Olympic.

    - Căn cứ theo Khoản 1, Khoản 3 Điều 3 và phụ lục ban hành kèm theo Quyết định 32/2011/QĐ-TTg Về một số chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên thể thao được tập trung tập huấn và thi đấu thì mức thưởng đối với mỗi cầu thủ và thành viên ban huấn luyện đội tuyển Việt Nam sẽ là 40.000.000 đồng đối với mỗi người:

    "Điều 3. Mức thưởng bằng tiền đối với các vận động viên, huấn luyện viên lập thành tích trong thi đấu

    1. Vận động viên lập thành tích tại các đại hội, giải thi đấu quốc tế được hưởng mức thưởng theo Phụ lục ban hành kèm theo Quyết định này.

    ...

    3. Mức thưởng đối với huấn luyện viên trực tiếp đào tạo vận động viên lập thành tích tại các đại hội, giải thi đấu thể thao bằng mức thưởng đối với vận động viên."

    Do AFF Cup 2018 là giải vô địch Đông Nam Á dành riêng cho môn bóng đá (môn thể thao nhóm I) nên mức thưởng cho mỗi vận động viên, thành viên Ban huấn luyện sẽ là 40.000.000 đồng. Trong trường hợp đội tuyển Việt Nam dành huy chương vàng tại SEA GAME (Đại hội thể thao Đông Nam Á) thì mức tiền thưởng sẽ là 45.000.000 đồng đối với mỗi người (phụ lục ban hành kèm theo Quyết định 32/2011/QĐ-TTg)

    Ngoài mức thưởng theo quy định của pháp luật thì chắc chắn đội tuyển Việt Nam sẽ còn được thưởng thêm rất nhiều từ các doanh nghiệp cũng như người hâm mộ yêu mến Đội tuyển Việt Nam. Đối với khoản tiền thưởng này sẽ được trao cho các cầu thủ và ban huấn luyện theo tỷ lệ cũng như mức độ đóng góp của từng thành viên trong đội tuyển và sẽ do đội tuyển và Liên đoàn bóng đá Việt Nam quyết định tương tự như cách chia tiền thưởng khi đội tuyển U23 Việt Nam dành ngôi Á quân giải U23 Châu Á hồi đầu năm.

     

     
    238 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận