DanLuat 2015

ĐỐI TƯỢNG HƯỞNG PHỤ CẤP THU HÚT

Chủ đề   RSS   
  • #322151 08/05/2014

    thuyhoalan

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    ĐỐI TƯỢNG HƯỞNG PHỤ CẤP THU HÚT

    Tôi xin hỏi luật sư :

    1. Giáo viên đã hưởng đủ 60 tháng thu hút nhưng ở trường A thuộc địa phương khác, chuyển về công tác ở B hông thuộc xã đặc biệt khó khăn,  3 năm trường B  thuộc xã đặc biệt khó khăn, vậy giáo viên đó có được tiếp tục hưởng PC  thu hút không? 

    2. Những giáo viên có hộ khẩu tại xã nghèo đã hưởng đủ 36 tháng ( nữ ) và 60 tháng ( nam ) có được tiếp tục hưởng PC  thu hút không? 

    3. Giáo viên chưa được hưởng  thu hút nhưng ở trường A thuộc địa phương khác ( Hoặc mới được tuyển) , chuyển về công tác ở trường B không thuộc xã đặc biệt khó khăn, sau 2 năm trường B  thuộc xã đặc biệt khó khăn, vậy giáo viên đó có được tiếp tục hưởng PC  thu hút không? 

    Kính mong nhận được câu trả lời sớm nhất của luật sư.

    Xin chân thành cảm ơn

     
    4312 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #322185   09/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1253 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    1. Theo quy định tại Khoản 1 Điều 2 Thông tư liên tịch số 35/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC ngày 19/9/2013 của liên Bộ Giáo dục và Đào tạo -  Bộ Nội vụ - Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Khoản 2 Điều 1 Nghị định số 19/2013/NĐ-CP, trường hợp nhà giáo đã được cơ quan có thẩm quyền quyết định luân chuyển từ cơ sở giáo dục không ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK đến cơ sở giáo dục ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK, đã hết thời hạn công tác theo quy định (3 năm đối với nữ, 5 năm đối với nam) nhưng cơ quan có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK, tiếp tục ở lại công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK cho đến nay thì tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút theo quy định tại Nghị định số 19/2013/NĐ-CP

    2. Trường hợp nhà giáo là người thuộc địa phương vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK được cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công tác tại cơ sở giáo dục vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK, không thuộc đối tượng tiếp tục hưởng chế độ phụ cấp thu hút theo quy định tại Nghị định số 19/2013/NĐ-CP (mặc dù trong thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK, nhà giáo đã được cơ quan có thẩm quyền quyết định luân chuyển từ cơ sở giáo dục này sang cơ sở giáo dục khác mà cơ sở giáo dục đó cũng ở địa bàn có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK).

    3. Căn cứ vào Khoản 1 Điều 8 Nghị định 61/2006/NĐ-CP thì Nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục (thuộc địa phương hoặc từ địa phương khác đến) được điều động đến công tác hoặc hiện đang công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có). Như vậy trường hợp này sau khi trường B thuộc xã đặc biệt khó khăn thì giáo viên được luân chuyển đến trường này sẽ được hưởng trợ cấp thu hút theo quy định trên.

    Thân ái!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #331311   02/07/2014

    nguyennhin
    nguyennhin

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/07/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    được hưởng phụ cấp thu hút hay không?

    hộ khẩu tôi ở thuộc xã nghèo theo quy định thì dc hưởng phụ cấp thu hút 70%. nhưng nơi tôi công tác thi không thuộc xã nghèo. vậy tôi có được hưởng phụ cấp thu hút k? ai bt giúp tôi với. xin gửi về địa chỉ email: nguyenvannhin1989@gmail.com em xin chân thành cảm ơn!
    Cập nhật bởi nguyennhin ngày 02/07/2014 06:54:42 PM
     
    Báo quản trị |  
  • #323147   14/05/2014

    tonhongtran
    tonhongtran

    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi được  phòng Giáo Dục ký họp đồng hàng năm và phân về làm CNV ở trường học từ năm 1999 đến năm 2008 tôi được Phòng giáo dục ký hơp đồng không thời hạn được UBNN Huyện xét duyệt  từ năm đó tôi không phải hàng năm đi hơp đồng lại nữa.

    Đến nay tôi vẫn làm việc ở trường thuộc vùng ĐBKK vậy tôi có là đối tượng được nhận Phụ cấp thu hút của vùng ĐBKK không? Trả lời giúp tôi với tôi chân thành cảm ơn!

     
    Báo quản trị |