Đối tượng được hưởng tiền lương tăng thêm 8% năm 2015

Chủ đề   RSS   
  • #379547 17/04/2015

    hienmap.dt86

    Sơ sinh

    Huyện Quảng Ninh, Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:25/02/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Đối tượng được hưởng tiền lương tăng thêm 8% năm 2015

    Xin chào Luật sư.

    Tôi là viên chức trong đơn vị hành chính sự nghiệp, và hưởng mức lương được quy định trong các bảng lương tại Nghị định 204/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 của Chính phủ. Hiện tại tôi đang hưởng lương bậc 3 (Trung cấp), hệ số 2,26. Có phụ cấp chức vụ (tổ trưởng) là 0,2

    Tôi xin được hỏi Luật sư vấn đề về đối tượng được tăng lương theo Nghị định 17/2015/NĐ-CP.

    Tại chỗ tôi, có một số cơ quan chủ quản trả lời: Như trường hợp của tôi thì không được hưởng tiền lương tăng thêm quy định tại Nghi định 17/2015/NĐ-CP vì có hệ số lương là 2,26 + 0,2 phụ cấp chức vụ = 2,46. Như vậy, phụ cấp có được tính vào bậc lương hiện hưởng không thưa Luật sư? Tôi thấy phụ cấp chức vụ không nằm trong các bảng lương được quy định tại Nghị định 204/2004/NĐ-CP thì tại sao lại được tính vào là bậc lương hiện hưởng?

    Chiếu theo mục 1, Điều 5 của Thông tư 32/2015/TT-BTC ngày 17/3/2015: "Các bộ, cơ quan trung ương và các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương hướng dẫn các cơ quan, đơn vị chi trả tiền lương tăng thêm cho người lao động căn cứ mức lương tăng thêm hàng tháng theo quy định của Nghị định 17/2015/NĐ-CP và thời gian thực tế người lao động giữ bậc lương từ 2,34 trở xuống". 

    Thưa Luật sư, vậy tôi có được tính hưởng tiền lương tăng thêm quy định trong Nghị định 17/2015/NĐ-CP không?

    Rất mong Luật sư hồi âm.

    Xin cảm ơn Lu

     
    5982 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #379708   18/04/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (9863)
    Số điểm: 55853
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3678 lần
    Lawyer

    Chào bạn. tHEO QUY ĐỊNH TẠI ĐIỂM A KHOẢN 3 ĐIỀU 2 CỦA Nghị định số 17/2015/NĐ-CP thì đối với những người là viên chức làm việc trong đơn vị sự nghiệp tuy có hệ số lương thấp hơn 2.34 nhưng hàng có hưởng thêm hệ số tien luong tăng thêm bằng hoặc cao hơn 0.08 thì không thuộc đối tượng được xét tăng 8% lương theo nghị định nói trên (trường hợp của bạn là có hệ số lương tăng thêm hàng tháng là 0.2 - phụ cấp chức vụ). Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn NguyenNhatTuan vì bài viết hữu ích
    hienmap.dt86 (20/04/2015)
  • #379901   20/04/2015

    hienmap.dt86
    hienmap.dt86

    Sơ sinh

    Huyện Quảng Ninh, Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:25/02/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Xin cảm ơn Luật sư.

     
    Báo quản trị |  
  • #379930   20/04/2015

    buontinh
    buontinh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/02/2013
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 120
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    tăng lương 8%

    Xin chào luật sư!tôi làm bảo vệ được 5 năm tại trường đại học sư phạm kỹ thuật tphcm và có hệ số 1.68 vậy tôi có được tăng 8% lương kg?cảm ơn luật sư!
     
    Báo quản trị |  
  • #379938   20/04/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (9863)
    Số điểm: 55853
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3678 lần
    Lawyer

    Chào bạn. Bạn làm việc 5 năm tại trường nhưng theo hợp đồng lao động hay là hợp đồng lam việc. Nếu theo hợp đồng lao động thì không thuộc đối tượng con nếu theo hợp đồng làm việc thi là viên chức là thuộc đối tượng được hưởng theo nghị định 17/2015/NĐ-CP. Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com