DanLuat 2015

Đối tượng chịu thuế GTGT ?

Chủ đề   RSS   
  • #67529 09/11/2010

    thanhhuyen25887

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:09/11/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đối tượng chịu thuế GTGT ?

    Chào luật sư!

    Cháu mới làm kế tóan, công ty cháu hoạt động chủ yếu trong lĩnh vực đào tạo và tư vấn nghề, nguồn thu chủ yếu là học phí và lệ phí giới thiệu việc làm.

    Do lần đầu chaú làm về nó, sắp tới chúng cháu có mua thêm một máy phô to chủ yêú phục vụ trong công ty và một số phòng ban trong các cơ quan khác.

    Vậy đối với việc in và phô to có phải là mặt hàng chụi thuế không?
    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 14/11/2010 11:28:18 PM Cập nhật bởi BachHoLS ngày 09/11/2010 10:00:00 AM Cập nhật bởi thanhhuyen25887 ngày 09/11/2010 08:49:32 AM
     
    7957 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #67636   09/11/2010

    mrfree
    mrfree

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:08/11/2010
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn.

    Ngoài các nhóm hàng hóa, dịch vụ được liệt kê trong Điều 5 Luật Thuế Giá trị gia tăng (ví dụ: sản phẩm nông nghiệp, làm muối, hay bảo hiểm nhân thọ ...) thì các loại hàng hóa, dịch vụ sử dụng cho sản xuất, kinh doanh và tiêu dùng ở Việt Nam đều phải đóng thuế giá trị gia tăng.

     Sản phẩm in ấn, phô tô được sử dụng trong công ty bạn và một số phòng ban trong các cơ quan khác nếu không phải hàng hóa thì không thuộc đối tượng chịu thuế GTGT.

    Cơ sở pháp lý: Luật Thuế giá trị gia tăng. 2008

    thăng bằng :")

     
    Báo quản trị |  
  • #68454   14/11/2010

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2720 lần


    thanhhuyen25887 viết:
    Chào luật sư!

    Cháu mới làm kế tóan, công ty cháu hoạt động chủ yếu trong lĩnh vực đào tạo và tư vấn nghề, nguồn thu chủ yếu là học phí và lệ phí giới thiệu việc làm.

    Do lần đầu chaú làm về nó, sắp t���i chúng cháu có mua thêm một máy phô to chủ yêú phục vụ trong công ty và một số phòng ban trong các cơ quan khác.

    Vậy đối với việc in và phô to có phải là mặt hàng chụi thuế không?

    Chào bạn!

    Nếu máy photo mua về phục vụ cho hoạt động sxkd - nếu máy đạt tiêu chuẩn ghi nhận là tscđ thì trích khấu hao khi đưa vào sử dụng hoặc phân bổ ccdc(nếu là CCDC) cho bp sử dụng.

    Nếu trên GPĐKKD của bên bạn có đăng ký danh mục kd, dịch vụ in ấn, photo thì khi in ấn, photo cho khách hàng bạn phải xuất hóa đơn đầu ra, ghi nhận doanh thu, giá vốn và nộp thuế đầy đủ.
    Tra danh mục thuế suất thuế GTGT của các mặt hàng, nhóm hàng trong luât thuế GTGT số 13/2008/QH12 thì dịch vụ photo, in ấn ko nằm trong danh mục mặt hàng ko chịu thuế, cũng ko nằm trong danh mục mặt hàng chịu thuế suất thuế GTGT 0%, 5% nên dịch vụ photo, in ấn thuộc nhóm hàng chịu thuế suất thuế GTGT 10%.

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-