đòi đất

Chủ đề   RSS   
  • #206514 10/08/2012

    phunghuynh_120991

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/08/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    đòi đất

    Miếng đất đó không biết của ai. năm 2009, gia đình tôi có vào đó thuê và bà Mai nói là đất của bà. sau một thời gian ở, thì gia đình tôi mới biết là nhà bà Mai không có sổ đỏ của miếng đất đó. vậy chúng tôi có thể kiện bà Mai tội lừa đảo gia đình tôi để lấy tiền nhà trọ trong bốn năm qua không?

    mong các luật sư giải đáp giùm gia đình tôi!

     
    3381 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #206527   10/08/2012
    Được đánh dấu trả lời

    leanhthu
    leanhthu
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1840)
    Số điểm: 18030
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1145 lần


       Chào bạn! Đây là vấn đề tương đối phức tạp thực ra chưa có hồ sơ tài liệu của bạn, rất khó  tư vấn cho bạn. Việc bà mai không có Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (sổ đỏ) nhưng nếu bà có một trong các giấy tờ chứng minh quyền sử dụng đất của bà theo Khoản 1,2,5 Điều 50 Luật đất đai 2003 thì nó cũng là một trong những căn cứ xác lập chủ quyền của bà Mai đối với mảnh đất trên.

      Mà Hợp đồng thuê nhà có được lập thành văn bản giữa bạn và bà Mai không hay chỉ là giao kết bằng miệng giữa hai bên?

      Đây là một giao dịch dân sự rất khó để chứng minh có yếu tố cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản?

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty Luật TNHH Thành Thái

    Trụ sở: Tổ 13, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông, Thành phố Hà Nội

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #206528   10/08/2012

    phunghuynh_120991
    phunghuynh_120991

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/08/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thưa luật sư, có giấy hợp đồng thuê nhà giữa hai bên ạ

     
    Báo quản trị |