Doanh nghiệp đóng dấu giáp lai văn bản thế nào cho đúng?

Chủ đề   RSS   
  • #357550 19/11/2014

    luatsutraloi3
    Top 150
    Male
    Lớp 6

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/08/2014
    Tổng số bài viết (439)
    Số điểm: 7761
    Cảm ơn: 294
    Được cảm ơn 141 lần


    Doanh nghiệp đóng dấu giáp lai văn bản thế nào cho đúng?

     

    Tinh-phap-ly-cua-dau-trao-va-dau-giap-lai-308cf

    Doanh nghiệp hỏi: Theo quy định của nhà nước, việc đóng dấu giáp lai khi văn bản có từ 02 trang trở lên và đóng dấu giáp lai không quá 05 trang. Vậy với những văn bản quá 05 trang thì mình phải đóng dấu giáp lai như thế nào ?

    Luật sư trả lời: Việc quy định đóng dấu mà bạn nêu được quy định tại Điều 26 Nghị định 110/2004/NĐ-CP về Công tác văn thư và áp dụng đối với các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chưc chính trị – xã hội, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội –  nghề nghiệp, tổ chức kinh tế và đơn vị vũ trang nhân dân.

    Việc đóng dấu giáp lại được hướng dẫn tại khoản 2 Điều 13 Thông tư 01/2011/TT-BNV thì có quy định Dấu của cơ quan, tổ chức được trình bày tại ô số 8; dấu giáp lai được đóng vào khoảng giữa mép phải của văn bản hoặc phụ lục văn bản, trùm lên một phần các tờ giấy; mỗi dấu đóng tối đa 05 trang văn bản.

     

    Như vậy nếu văn bản quá 05 trang thì đóng thêm 01 dấu nữa vì theo quy định trên thì mỗi dấu đóng tôi đa 05 trang.

     

     
    14680 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận