DanLuat 2015

doanh nghiệp đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động phải báo trước bao nhiêu ngày

Chủ đề   RSS   
  • #412344 06/01/2016

    huynhtrucvy

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/01/2016
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    doanh nghiệp đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động phải báo trước bao nhiêu ngày

    kính gởi luật sư.

    xin hỏi ? doanh nghiệp đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động thì phải báo trước bao nhiêu ngày ?

    và doanh nghiệp báo bằng miệng trong vòng 20 ngày có được coi là sai không ?

    xin cảm ơn luật sư nhiều !

     

     
    1647 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #412430   06/01/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13494)
    Số điểm: 93051
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4679 lần
    SMod

    Bạn tham khảo luật lao động nhé

    Điều 38. Quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động của người sử dụng lao động

    ...2. Khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động người sử dụng lao động phải báo cho người lao động biết trước:

    a) Ít nhất 45 ngày đối với hợp đồng lao động không xác định thời hạn;

    b) Ít nhất 30 ngày đối với hợp đồng lao động xác định thời hạn;

    c) Ít nhất 03 ngày làm việc đối với trường hợp quy định tại điểm b khoản 1 Điều này và đối với hợp đồng lao động theo mùa vụ hoặc theo một công việc nhất định có thời hạn dưới 12 tháng.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    LSTranTrongQui (06/01/2016)

0 Thành viên đang online
-