DanLuat 2015

Doanh nghiệp có vốn nước ngoài thuê nhà được không ạ ?

Chủ đề   RSS   
  • #445142 11/01/2017

    Elviss.Khoi
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/07/2016
    Tổng số bài viết (205)
    Số điểm: 3350
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 106 lần


    Doanh nghiệp có vốn nước ngoài thuê nhà được không ạ ?

    Cho cháu hỏi là thực tế các doanh nghiệp có vốn nước ngoài vẫn thuê nhà trong các khu đô thị để cho nhân viên cấp cao, chuyên gia từ nước ngoài qua để ở. Nhưng cháu tìm trong Luật kinh doanh bất động sản, cụ thể ở điều 14

    " Điều 14. Đối tượng được mua, nhận chuyển nhượng, thuê, thuê mua bất động sản của doanh nghiệp kinh doanh bất động sản

    1. Tổ chức, cá nhân trong nước được mua, nhận chuyển nhượng, thuê, thuê mua các loại bất động sản.

    2. Người Việt Nam định cư ở nước ngoài, tổ chức, cá nhân nước ngoài được thuê các loại bất động sản để sử dụng; được mua, thuê, thuê mua nhà ở theo quy định của pháp luật về nhà ở.

    Người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được mua, thuê mua nhà, công trình xây dựng để sử dụng làm văn phòng làm việc, cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ theo đúng công năng sử dụng của nhà, công trình xây dựng đó.

    3. Người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài kinh doanh bất động sản được mua, nhận chuyển nhượng, thuê, thuê mua bất động sản để kinh doanh theo quy định tại Điều 11 của Luật này. "

    Theo điều 14 này thì Doanh nghiêp có vốn đầu tư nước ngoài chỉ có thể mua hoặc thuê mua nhà để dùng chứ không thể thuê được ạ, mà công ty cháu vẫn thuê bên trong khu đô thị và người thuê là bên phía công ty cháu, vậy giải thích sao đây ạ ?

     
    263 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư. DƯƠNG VĂN MAI - Email: Lsduongmai@gmail.com

CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG, ĐOÀN LUẬT SƯ TP HÀ NỘI - http://www.luatbachduong.vn

Địa chỉ: Tổ dân phố Quang Minh, phường Dương Nội, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

Tổng đài tư vấn: 19006281

0 Thành viên đang online
-