DanLuat 2015

Doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài bổ sung ngành nghề kinh doanh

Chủ đề   RSS   
  • #412873 11/01/2016

    Doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài bổ sung ngành nghề kinh doanh

    Cho em hỏi về trường hợp công ty của em có 100% vốn nước ngoài đã có ngành nghề kinh doanh quản cáo có được đăng ký kinh doanh ngành nghề tổ chức sự kiện không ạ? Em cám ơn

     
    1665 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #422098   20/04/2016

    Huadien
    Huadien

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/04/2016
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn, trường hợp công ty bạn mình xin được góp ý như sau

    Tại Điều 34 Nghị định 43/2010/NĐ-CP quy định về đăng ký bổ sung, thay đổi ngành, nghề kinh doanh:

    "1. Trường hợp thay đổi ngành, nghề kinh doanh, doanh nghiệp gửi Thông báo đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đã đăng ký.

     Nội dung Thông báo bao gồm:

    a) Tên, mã số doanh nghiệp, mã số thuế hoặc số Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh (trường hợp doanh nghiệp chưa có mã số doanh nghiệp và mã số thuế);

    b) Ngành, nghề đăng ký bổ sung hoặc thay đổi;

    c) Họ, tên, chữ ký của người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp.

    Trường hợp bổ sung, thay đổi ngành, nghề kinh doanh phải có vốn pháp định thì phải có thêm văn bản xác nhận vốn pháp định của cơ quan có thẩm quyền.

    Trường hợp bổ sung, thay đổi ngành, nghề kinh doanh phải có chứng chỉ hành nghề thì phải có thêm bản sao hợp lệ chứng chỉ hành nghề của một hoặc một số cá nhân theo quy định của pháp luật chuyên ngành.

    Kèm theo Thông báo phải có quyết định bằng văn bản và bản sao biên bản họp của Hội đồng thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, của Đại hội đồng cổ đông đối với công ty cổ phần và của các thành viên hợp danh đối với công ty hợp danh; quyết định của chủ sở hữu công ty đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên về việc bổ sung, thay đổi ngành, nghề kinh doanh. Quyết định, biên bản họp phải ghi rõ những nội dung được thay đổi trong Điều lệ công ty."

    Do vậy, để đăng ký thêm ngành nghề tổ chức sự kiện, công ty bạn cần thực hiện đầy đủ theo quy định trên. Nếu hồ sơ của công ty bạn hợp lệ thì cơ quan đan ký kinh doanh sẽ có trách nhiệm thay đổi, bổ sung nội dung đăng ký kinh doanh trong thời hạn 03 ngày làm việc.

    Hứa Diên

     

     

     
    Báo quản trị |  
  • #423505   04/05/2016

    phuclkd
    phuclkd

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/03/2009
    Tổng số bài viết (39)
    Số điểm: 261
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 36 lần


    Chào bạn,

    Cam kết về dịch vụ khi Việt Nam gia nhập WTO không có ngành "Tổ chức sự kiện" nhé. Do vậy, Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài không đăng ký ngành nghề Tổ chức 

    Dương Thanh Phúc (Ms.)

    Email : phuclkd@gmail.com

    Skype: c.muoi

    ĐT : 093 888 3575

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-