Độ rộng ngõ đi chung?

Chủ đề   RSS   
  • #137186 05/10/2011

    Trinhtien

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Độ rộng ngõ đi chung?

    Tôi xin hỏi có qui định nào về độ rộng ngõ đi chung ko?
     
    5841 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #139807   14/10/2011

    tuanbui211988
    tuanbui211988
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (193)
    Số điểm: 1277
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 53 lần


    Chào bạn
    Theo quy dịnh tại Bộ luật dân sự

    Điều 273. Quyền sử dụng hạn chế bất động sản liền kề

    Chủ sở hữu nhà, người sử dụng đất có quyền sử dụng bất động sản liền kề thuộc sở hữu của người khác để bảo đảm các nhu cầu của mình về lối đi, cấp, thoát nước, cấp khí ga, đường dây tải điện, thông tin liên lạc và các nhu cầu cần thiết khác một cách hợp lý, nhưng phải đền bù, nếu không có thoả thuận khác.
    Đồng thời theo quy định tại khoản 2 Điều 275

     

     

    Vị trí, giới hạn chiều dài, chiều rộng, chiều cao của lối đi do các bên thoả thuận, bảo đảm thuận tiện cho việc đi lại và ít gây phiền hà cho các bên; nếu có tranh chấp về lối đi thì có quyền yêu cầu cơ quan nhà nước có thẩm quyền xác định.

    Như vậy độ rộng của ngõ đi chung do các bên tự thỏa thuận.
    Thân chào.

    anhtuankh21@gmail.com

    tuanbui211988@yahoo.com

    0933 550 500

     
    Báo quản trị |