DanLuat 2015

DN tôi nộp thuế GTGT vào ngày 20 của thang tiếp theo tại sao cơ quan thuế lại thông báo phạt nộp chậm?

Chủ đề   RSS   
  • #301949 12/12/2013

    Buongbinh_Victory

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:12/12/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    DN tôi nộp thuế GTGT vào ngày 20 của thang tiếp theo tại sao cơ quan thuế lại thông báo phạt nộp chậm?

    DN tôi nộp thuế GTGT vào ngày 20 của thang tiếp theo tại sao cơ quan thuế lại thông báo phạt nộp chậm?

    Trong tờ giấy nộp tiền vào NSNN, DN tôi ký và nộp vào ngày 20 của tháng tiếp theo(ngân hàng cũng ký ) tại sao Co quan Thuế lại  thông báo Cho DN tôi phạt nộp chậm? Cô quan thuế căn cứ vào đâu mà thông bao như vây?

    Cập nhật bởi Buongbinh_Victory ngày 12/12/2013 11:19:21 SA
     
    3257 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #301957   12/12/2013

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4082)
    Số điểm: 31556
    Cảm ơn: 917
    Được cảm ơn 1888 lần


    Chào bạn !

    Nếu bạn không nộp chậm thì bạn đem giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước và thông báo phạt lên Chi Cục Thuế để hỏi : nếu họ không chứng minh được bạn có vi phạm thì họ sẽ huỹ bỏ thông báo đó .

    Năm nay kế hoạch thu thuế khó đạt nên có thể nhiều chổ làm "liều" 

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    Buongbinh_Victory (12/12/2013)
  • #301980   12/12/2013

    Buongbinh_Victory
    Buongbinh_Victory

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:12/12/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    em cũng đã đem lên hỏi ma họ lại bắt qua ngân hàng xin bảng sao kê để họ coi ai vi phạm

     
    Báo quản trị |  
  • #301995   12/12/2013

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    Buongbinh_Victory viết:

    em cũng đã đem lên hỏi ma họ lại bắt qua ngân hàng xin bảng sao kê để họ coi ai vi phạm

    Chào bạn!

    Bên thuế bắt bạn qua ngân hàng lấy sao kê là không đúng rồi vì có giấy nộp tiền vào NSNN là được rồi.

    Ngày đã nộp thuế là ngày ngân hàng ký xác nhận trên giấy nộp tiền theo quy định tại Khoản 1 Điều 26 Thông tư 28/2011/TT-BTC.

    "Điều 26. Xác định ngày đã nộp thuế

    1. Ngày đã nộp thuế được xác định là ngày:

    a) Kho bạc nhà nước, ngân hàng, tổ chức tín dụng xác nhận trên Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước trong trường hợp nộp thuế bằng chuyển khoản, xác nhận trên chứng từ nộp thuế bằng điện tử trong trường hợp thực hiện nộp thuế bằng giao dịch điện tử."

    Chắc có lẽ bên  thuế tính ngày nộp thuế là ngày tiền vào tài khoản của bên kho bạc chứ không căn cứ vào ngày mình chuyển tiền.

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn hieuntvv vì bài viết hữu ích
    Unjustice (12/12/2013) hungmaiusa (12/12/2013)

0 Thành viên đang online
-