DanLuat 2015

Đính chính Kết luận giám định

Chủ đề   RSS   
  • #247655 09/03/2013

    Hoa10h

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/12/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 190
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đính chính Kết luận giám định

    Xin hỏi. Trong giai đoạn điều tra, sau khi có kết quả giám định, Trung tâm pháp y Sở y tế lại có văn bản đính chính Kết luận giám định. Đúng hay sai? Cơ sở pháp lý?

    Thân chào!

     
    4226 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #247678   09/03/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13601)
    Số điểm: 93746
    Cảm ơn: 3070
    Được cảm ơn 4706 lần
    SMod

    Chào bạn, tôi không khẳng định là đúng hay sai, tuy nhiên nếu phát hiện Kết luận giám định có sai sót thì việc đưa ra văn bản đính chính sai sót này cũng là chuyện hợp tình hợp lý.

     
    Báo quản trị |  
  • #247716   10/03/2013

    thanhnampd
    thanhnampd

    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2012
    Tổng số bài viết (43)
    Số điểm: 590
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 11 lần


    Chào bạn

    Chào bạn. Theo Pháp lệnh 24/2004/ UBTVQH11, khoản 1:Điều 32. Giám định bổ sung

    1. Việc giám định bổ sung được thực hiện trong trường hợp nội dung kết luận giám định chưa rõ, chưa đầy đủ hoặc khi phát sinh vấn đề mới liên quan đến tình tiết của vụ án đã được kết luận giám định trước đó. 

    Và giám định lại ở điều 33.

    Vì vậy, Trung tâm pháp y Tỉnh đính chính là sai.
    Thân chào.

    Thanh Năm. Email: thanhnampdn@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #247734   10/03/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13601)
    Số điểm: 93746
    Cảm ơn: 3070
    Được cảm ơn 4706 lần
    SMod

    Chào bạn thanhnampd, ở đây người ta không hỏi về giám định bổ sung hay giám định lại, người hỏi chỉ muốn biết văn bản đính chính Kết luận giám định là đúng hay sai mà thôi :'(

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-