DanLuat 2015

Điều kiện về PCCC đối với cơ sở sản xuất?

Chủ đề   RSS   
  • #515367 15/03/2019

    phungpham1973

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (36)
    Số điểm: 810
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 6 lần


    Điều kiện về PCCC đối với cơ sở sản xuất?

    Công ty chúng tôi có thuê nhà nguyên căn. Diện tích đất là 100m2 gồm 1 trệt, 3 lầu, 1 lửng. Dùng để chứa hàng ( thuốc kháng sinh ) và làm văn phòng công tty. Vậy cho hỏi muốn làm phòng cháy chữa cháy thì cần những giấy tờ gì?

     
    164 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #515373   15/03/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (706)
    Số điểm: 5276
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 30 lần


    Theo quy định tại Nghị định 79/2014/NĐ-CP hướng dẫn Luật Phòng cháy và chữa cháy và Luật Phòng cháy và chữa cháy sửa đổi  thì trụ sở làm việc theo mô tả trên của Công ty anh/chị không thuộc diện phải thông báo với cơ quan cảnh sát phòng cháy và chữa cháy về việc bảo đảm các điều kiện an toàn phòng cháy và chữa cháy trước khi đưa vào sử dụng. Tuy nhiên, Công ty anh/chị có thể sẽ thuộc một trong hai trường hợp sau: (1) thuộc diện quản lý về phòng cháy và chữa cháy hoặc (2) Danh mục cơ sở có nguy hiểm về cháy, nổ (chị kiểm tra khoản 10 Phụ lục I và Phụ lục II kèm theo Nghị định 79/2014/NĐ-CP để đối chiếu) nên phải đáp ứng các điều kiện về PCCC như: Xây dựng nội quy an toàn và sơ đồ chỉ dẫn về PCCC, Xây dựng và thực tập phương án PCCC, Có quy trình kỹ thuật an toàn về phòng cháy và chữa cháy phù hợp với điều kiện sản xuất, kinh doanh, dịch vụ; Có phương án chữa cháy, thoát nạn đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt ; Có lực lượng phòng cháy và chữa cháy cơ sở, chuyên ngành được huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy và tổ chức thường trực sẵn sàng chữa cháy đáp ứng yêu cầu chữa cháy tại chỗ; Kiểm định phương tiện PCCC... theo hướng dẫn tại Điều 7 Nghị định 79/2014/NĐ-CP.

     
    Báo quản trị |