DanLuat 2015

Điều kiện mở lớp võ

Chủ đề   RSS   
  • #381266 28/04/2015

    Spellbinder

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/05/2013
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 310
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều kiện mở lớp võ

    Hiện Công ty tôi có đăng ký ngành "Giáo dục thể thao và giải trí", tôi muốn mở clb dạy võ cho các em học sinh tại trường học sau khi được sự đồng ý của nhà trường và có sẵn đội ngũ Huấn luyện viên. Xin hỏi tôi đã đủ điều kiện để mở lớp chưa? Có cần phải thông qua Liên đoàn võ thuật tại địa phương hay không?

    Mong nhận được sự tư vấn của Quý luật sư!

    Chân thành cảm ơn!

     
    10188 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #381845   05/05/2015

    tuantobe
    tuantobe

    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/12/2011
    Tổng số bài viết (56)
    Số điểm: 555
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 14 lần


    Chào bạn. Mình xin tư vấn về trường hợp của bạn như sau: Căn cứ vào Điều 3 Thông tư số  18/2011/TT-BVHTTDL Quy định mẫu về tổ chức và hoạt động của câu lạc bộ thể dục thể thao cơ sở quy định: 

    "1.  Hồ sơ đề nghị công nhận câu lạc bộ thể dục thể thao cơ sở, gồm:

    a) Quyết định thành lập;

    b) Danh sách Ban Chủ nhiệm;

    c) Danh sách hội viên;

    d) Địa điểm tập luyện;

    đ) Quy chế hoạt động.

    2.  Công nhận câu lạc bộ thể dục thể thao cơ sở

    Trong thời hạn 07 ngày làm việc sau khi nhận được đủ hồ sơ đề nghị theo quy định tại khoản 1 Điều này, Chủ tịch Uỷ ban nhân dân cấp xã ra quyết định công nhận. Trường hợp không công nhận thì phải có văn bản nêu rõ lý do."

    Trân trọng./.

    Nguyễn Văn Tuân

    SĐT: 096.653.9886

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-