DanLuat 2015

Điều kiện kết hôn đối với viên chức là Hải quan

Chủ đề   RSS   
  • #236907 02/01/2013

    quoctri1820

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều kiện kết hôn đối với viên chức là Hải quan

    Em kính chào tất cả các thành viên của Dân luật ạ!

    Em và bạn gái yêu nhau từ thời sinh viên, đến giờ thì bạn gái của em đang làm ở Cục Hải quan Tân Sân Nhất, còn em thì làm giáo viên nhưng dạy ở trung tâm chứ chưa vào được biên chế a! Hai bên gia đình đã tính đến chuyện kết hôn nhưng em đang lo về Lý lịch của em: Ông Cố và ông Nội thì ngày xưa hoạt động cách mạng, có 1 Bác làm Trung Úy cho ngụy nhưng đã hi sinh trong chiến tranh, Ba của em thì bị giặc bắt đi lính nhưng không nắm giữ chức gì cả.

    1. Như thế thì em và người yêu có được phép kết hôn không ạ?

    2. Có ảnh hưởng gì đến công việc của người yêu không ạ?

    3. Người yêu của em mới được vào Đảng, vậy sau này có bị khai trừ không ạ?

    4. Em có được thi Công chức không, em có được vào Đảng không ạ?

    Kính mong "cả nhà"  trả lời giúp em, em đang lo lắm ạ

    Em xin cảm ơn trước ạ!

     
    4733 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #236917   02/01/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    Thân chào bạn!

    HIện nay trong ngành Công an và một số ngành khác có quy chế riêng cho ngành trong vấn đề kết hôn nhằm đảm bảo nhiệm vụ chính trị, công việc. .. Còn trong Ngành Hải Quan viên chức khi kết hôn có quy chế riêng của Ngành hay không? Điều này có lẽ Luật sư cũng như các chuyên viên tư vấn cũng khó có thể trả lời chính xác cho bạn (bởi những quy chế riêng của ngành thì đa phần chỉ có trong nội bộ ngành biết).

    Nên bạn nói bạn gái mình liên hệ trực tiếp Phòng tổ chức cán bộ Cục Hải quan của TP.HCM để được biết thông tin chính xác.

    Nếu Ngành trên mà không có quy chế riêng của Ngành thì bạn và vợ mình cần tuân thủ Luật Cán bộ công chức, không vi phạm điều kiện kết hôn, cấm kết hôn theo quy định tại Điều 9, Điều 10 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000 thì bạn và vợ bạn có quyền kết hôn theo quy định của pháp luật.

    Bạn có thể được thi công chức, tuy nhiên để được vào Đảng thì cần phải xét duyệt qua nhiều tiêu chí được quy định trong Điều lệ Đảng, Luật, Nghị quyết. . 

    Chúc bạn vui vẻ!

     

     

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn KhacDuy25 vì bài viết hữu ích
    quoctri1820 (02/01/2013)
  • #236944   02/01/2013

    quoctri1820
    quoctri1820

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Mình rất cảm ơn bạn nhưng mình vẫn thây chưa rõ bạn à!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-