DanLuat 2015

Điều kiện hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo

Chủ đề   RSS   
  • #171422 12/03/2012

    thuongbeo72

    Male
    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:12/03/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều kiện hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo

     Tôi muốn hỏi: Chị gái tôi tốt nghiệp cao đẳng sư phạm năm 1998, đi làm hợp đồng tại trường THCS công lập từ tháng 9 năm 1998 đến nay có đóng BHXH không có gián đoạn. Trong đó, năm 1999 chị tôi tham gia thi công chức không đủ điểm, tháng 9 năm 2000, PGD cho chị tôi kí hợp đồng tiếp tục công tác hưởng 85% mức lương cơ bản. Năm 2001 chị tôi lại tham gia kì thi tuyển công chức và đạt kết quả và được hưởng 100% lương từ 01/01/2002. Như vậy, chị tôi được tính thâm niên từ thang 9/2000 hay 01/01/2002?
    Cập nhật bởi thuongbeo72 ngày 12/03/2012 03:19:25 CH Cập nhật bởi thuongbeo72 ngày 12/03/2012 03:19:01 CH Cập nhật bởi thuongbeo72 ngày 12/03/2012 03:18:36 CH
     
    4065 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #171683   13/03/2012

    nguyenlydhl
    nguyenlydhl
    Top 500
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/03/2011
    Tổng số bài viết (173)
    Số điểm: 1373
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 51 lần


    Chào bạn!
    Theo quy định tại Điều 2 thông tư số 68/2011/TTLT hướng dẫn nghị định54/2011/NĐ-CP. /> Điều 2. Hướng dẫn về thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên, mức hưởng phụ cấp thâm niên quy định tại Điều 2, Điều 3 Nghị định số54/2011/NĐ-CP

    1. Thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên được xác định bằng tổng các thời gian sau:

    a) Thời gian giảng dạy, giáo dục có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trong các cơ sở giáo dục công lập;

    b) Thời gian giảng dạy, giáo dục có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trong các cơ sở giáo dục ngoài công lập (đối với nhà giáo đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập mà trước đây đã giảng dạy, giáo dục ở các cơ sở giáo dục ngoài công lập);

    c) Thời gian làm việc được tính hưởng phụ cấp thâm niên ở các ngành, nghề khác, gồm: thời gian làm việc được xếp lương theo một trong các ngạch hoặc chức danh của các chuyên ngành hải quan, tòa án, kiểm sát, kiểm toán, thanh tra, thi hành án dân sự, kiểm lâm, kiểm tra Đảng và thời gian làm việc được tính hưởng phụ cấp thâm niên trong quân đội, công an và cơ yếu (nếu có);

    d) Thời gian đi nghĩa vụ quân sự theo luật định mà trước khi đi nghĩa vụ quân sự đang được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề;

    đ) Thời gian quy định tại các điểm a, b khoản này không bao gồm thời gian quy định tại khoản 3 Điều 2 Nghị định số54/2011/NĐ-CP. /> Mặt khác thời gian không tính phụ cấp thâm niên trong nghị định 54/2011 bao gồm:

    Điều 2. Điều kiện, thời gian tính hưởng và thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên


    3. Thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên


    a) Thời gian tập sự, thử việc hoặc thời gian hợp đồng làm việc lần đầu;


    b) Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;


    c) Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;


    d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam để phục vụ cho công tác điều tra, truy tố, xét xử.

    Như vậy, thời gian tính phụ cấp thâm niên của chị bạn sẽ là tổng thời gian chị bạn trực tiếp giảng dạy trừ những khoảng thời gian theo quy định tại Khoản 3 điều 2 Nghị định 54 tôi đã trích dẫn ở trên.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-