DanLuat 2015

Điều kiện hợp đồng lao động bán thời gian, cộng tác viên?

Chủ đề   RSS   
  • #91182 28/03/2011

    vandonght2

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/03/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều kiện hợp đồng lao động bán thời gian, cộng tác viên?

    Chào luật sư!

    Tôi là kế toán trong đơn vị hành chính sự nghiệp, tôi mới nghỉ sinh 4 tháng. trong thời gian tôi nghỉ sinh có người làm thay công việc của tôi.

    Trước khi tôi chưa nghỉ thì chưa có công văn trả tiền làm  thay cho người đó nhưng sau này được sự cho phép của cáp trên nay tôi muốn soạn thảo hợp đồng để trả lương bán thời gian cho người đó nhưng ko biết nên soạn thế nào cho đúng luât?Kính nhờ luật sư giúp đỡ cho tôi được ko?
     
    6575 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #100359   04/05/2011

    tuanbui211988
    tuanbui211988
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (193)
    Số điểm: 1277
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 52 lần


    - Theo quy địng tại khoản 3 Điều 27 Bộ luật lao động đã được sửa đổi, bổ sung thì:

    Không được giao kết hợp đồng lao động theo mùa vụ hoặc theo một công việc nhất định mà thời hạn dưới 12 tháng để làm những công việc có tính chất thường xuyên từ 12 tháng trở lên, trừ trường hợp phải tạm thời thay thế người lao động đi làm nghĩa vụ quân sự, nghỉ theo chế độ thai sản hoặc nghỉ việc có tính chất tạm thời khác.
    -
    Như vậy thì bạn cứ soạn Hợp đồng lao động như bình thường, trong đó ghi rõ Hợp đồng lao động để thay thế tạm thời người lao động nghỉ thai sản, ghi rõ thời gian làm việc và chế độ trả lương.
    - Bjan tham khảo thêm mẫu Hợp đồng lao động ban hành kèm theo Thông tư 21/2003 của Bộ lao động thương binh và xã hội nhé.
    Thân chào!

    anhtuankh21@gmail.com

    tuanbui211988@yahoo.com

    0933 550 500

     
    Báo quản trị |