DanLuat 2015

ĐIỀU KIỆN ĐỂ ĐƯỢC BỒI THƯỜNG ĐẤT??

Chủ đề   RSS   
  • #283391 27/08/2013

    ĐIỀU KIỆN ĐỂ ĐƯỢC BỒI THƯỜNG ĐẤT??

    Xin chào các Anh Chị Luật sư.
    Xin các Anh Chị cho em hỏi về các điều kiện để được bồi thường đất theo Điều 8 Chương 2 Nghị định số 197/2004/NĐ-CP Ngày 3/12/2004 của Chính Phủ về bồi thường, hỗ trợ và tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất đến nay có hiệu lực không hay có bất cứ thay đổi nào không? Vì vào ngày 19/8/2013 vừa qua, ba của em có tham dự chất vấn với phía Thanh tra tỉnh Đồng Nai về việc giải quyết khiếu nại bồi thường đất, khi ba em chất vấn dựa theo Điều 8 (nói trên) thì có 1 người trong đoàn nói là điều này đã bị bỏ.
    Họ nói như thế là đúng hay sai ạ?
    Thanks & Best Regards!

     
    3177 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư. DƯƠNG VĂN MAI - Email: Lsduongmai@gmail.com

CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG, ĐOÀN LUẬT SƯ TP HÀ NỘI - http://www.luatbachduong.vn

Địa chỉ: Tổ dân phố Quang Minh, phường Dương Nội, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

Tổng đài tư vấn: 19006281