DanLuat 2015

điều kiện để chuyển giáo viên THCS lên dạy THPT

Chủ đề   RSS   
  • #233162 13/12/2012

    lethanhquan82

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:13/12/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    điều kiện để chuyển giáo viên THCS lên dạy THPT

    xin hỏi luật sư?

    Tôi đang là GV bậc THCS, trước đây tôi học CĐSP sau đó tham gia học ĐHSP hệ chính quy ( Hệ hoàn chỉnh kiến thức học trong 2 năm), sau đó tôi tham gia học cao học và đã có bằng thạc sỹ. vậy tôi có đủ tiêu chuần để chuyển lên dạy bậc THPT không? cảm ơn luật sư

     
    8396 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #233296   14/12/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6831)
    Số điểm: 76481
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3724 lần


    Chào bạn!

    Theo quy định:

    Điều 33. Trình độ chuẩn được đào tạo của giáo viên

    1. Trình độ chuẩn được đào tạo của giáo viên được quy định như sau:

      a) Có bằng tốt nghiệp trung cấp sư phạm đối với giáo viên tiểu học;

      b) Có bằng tốt nghiệp cao đẳng sư phạm hoặc có bằng tốt nghiệp cao đẳng và chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm đối với giáo viên THCS;

      c) Có bằng tốt nghiệp đại học sư phạm hoặc có bằng tốt nghiệp đại học và có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm đối với giáo viên THPT.

    2. Giáo viên chưa đạt trình độ chuẩn quy định tại khoản 1 Điều này được nhà trường, cơ quan quản lý giáo dục tạo điều kiện học tập, bồi dưỡng để đạt trình độ chuẩn.

    3. Giáo viên có trình đ�� trên chuẩn, có năng lực giáo dục cao được hưởng chính sách theo quy định của Nhà nước, được nhà trường, cơ quan quản lý giáo dục tạo điều kiện để phát huy tác dụng của mình trong giảng dạy và giáo dục.

    Căn cứ quy định trên (còn một số quy định khác liên quan và tương tự nữa), ngoài bằng cấp ra, bạn cần có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ sự phạm đối với cấp học mà mình giảng dạy.

    Bằng cấp của bạn đủ chuẩn để dạy bậc Đại học cùng chuyên ngành học!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-