DanLuat 2015

Điều kiện chuyển ngạch

Chủ đề   RSS   
  • #281981 19/08/2013

    anhvy184

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2011
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Điều kiện chuyển ngạch

    Xin chào các anh chị luật sư!

    Xin các anh chị luật sư cho tôi biết, nếu 1 giáo viên nâng cao trình độ có bằng cấp thạc sĩ hay tiến sĩ thì điều kiện chuyển ngạch như thế nào?

    Xin chân thành cảm ơn các anh chị luật sư giúp đỡ.

     
    4346 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #283208   26/08/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Chào bạn, trường hợp để chuyển ngạch hay nâng ngạch công chức, bạn có thể tham khảo tại Nghị định 24/2010/NĐ-CP quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức

    ỤC 2. NÂNG NGẠCH CÔNG CHỨC

    Điều 29. Căn cứ, nguyên tắc, tiêu chuẩn, điều kiện nâng ngạch công chức

    1. Việc nâng ngạch công chức phải căn cứ vào vị trí việc làm, phù hợp với cơ cấu công chức của cơ quan sử dụng công chức và thông qua kỳ thi nâng ngạch theo quy định.

    2. Nguyên tắc cạnh tranh trong kỳ thi nâng ngạch được thực hiện giữa các công chức trong cùng cơ quan quản lý công chức.

    3. Công chức được đăng ký dự thi nâng ngạch khi có đủ các tiêu chuẩn, điều kiện sau đây:

    a) Hoàn thành tốt nhiệm vụ trong thời gian 03 năm liên tục gần nhất; có phẩm chất chính trị, phẩm chất đạo đức tốt; không trong thời gian thi hành kỷ luật hoặc đã có thông báo về việc xem xét kỷ luật của cơ quan có thẩm quyền;

    b) Có năng lực, trình độ chuyên môn, nghiệp vụ để đảm nhận vị trí việc làm tương ứng với ngạch công chức cao hơn ngạch công chức hiện giữ trong cùng ngành chuyên môn;

    c) Đáp ứng yêu cầu về văn bằng, chứng chỉ và yêu cầu khác về tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ của ngạch công chức đăng ký dự thi.

    4. Cơ quan quản lý công chức tổng hợp danh sách công chức có đủ tiêu chuẩn, điều kiện đăng ký dự thi nâng ngạch, có văn bản gửi cơ quan tổ chức thi nâng ngạch theo quy định tại Điều 30 Nghị định này và chịu trách nhiệm về các tiêu chuẩn, điều kiện của công chức dự thi nâng ngạch.

    Đối với kỳ thi nâng ngạch chuyên viên cao cấp và tương đương, cơ quan quản lý công chức phải gửi hồ sơ đăng ký dự thi của từng công chức để cơ quan tổ chức thi nâng ngạch thẩm định và quản lý.

    Bạn có thể xem thêm Thông tư 13/2010/TT-BNV hướng dẫn về tuyển dụng và nâng ngạch công chức của Nghị định 24/2010/NĐ-CP quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức 

     
    Báo quản trị |  
  • #283261   27/08/2013

    hvquyen1
    hvquyen1
    Top 50
    Lớp 8

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2012
    Tổng số bài viết (1599)
    Số điểm: 11483
    Cảm ơn: 163
    Được cảm ơn 794 lần


    Chào các bạn.

    Bạn anhvy184 là giáo viên nên là viên chức chứ không phải công chức. Vậy bạn hãy tìm đọc Thông tư số 07/2008/TT-BNV ngày 04/9/2008 để biết những quy định về tiêu chuẩn thi nâng ngạch nhé. Tuy nhiên thông tư này đã hết hiệu lực, nhưng chưa có thông tư mới hướng dẫn về thi nâng ngạch viên chức, nên bạn chỉ tham khảo thôi chứ chưa thực hiện được đâu.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-