Điều kiện bù trừ (set off) trong hợp đồng kinh tế

Chủ đề   RSS   
  • #371820 26/02/2015

    Điều kiện bù trừ (set off) trong hợp đồng kinh tế

    Kính gửi Luật Sư Tư Vấn,

    Tôi có vấn đề liên quan tới điều kiện bù trừ trong hợp đồng mong muốn được luật sư tư vấn như sau:

    Tôi thấy trong một số Hợp đồng ngoại có điều khoản Bù Trừ Như dưới đây, tuy nhiên tôi không rõ điều khoản này có áp dụng được trong hoạt động thương mại ở Việt Nam hay không? Tôi có nghe thông tin nói rằng điều kiện này theo quy định của Việt Nam là không được phép. Rất mong được luật sư tư vấn giúp đỡ:

    " Article 12. Set-off

    Either party may set off its monetary rights owed by the other party against its monetary obligation owed to the other party at any time.  

    Điều 12: Bù trừ

    Mỗi bên có thể bù trừ phần nghĩa vụ về tiền mà bên kia nợ với phần nghĩa vụ về tiền mà mình phải thực hiện với bên kia vào bất cứ thời điểm nào."

     
    8392 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư. DƯƠNG VĂN MAI - Email: Lsduongmai@gmail.com

CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG, ĐOÀN LUẬT SƯ TP HÀ NỘI - http://www.luatbachduong.vn

Địa chỉ: Tổ dân phố Quang Minh, phường Dương Nội, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

Tổng đài tư vấn: 19006281