DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Điều 97. Tiền lương làm thêm giờ, làm việc vào ban đêm

(vns.phamanh)

Chào luật sư !

Vào ngày 10/03 âm vừa rồi , tôi không nghỉ mà đi làm tại công ty. Nhưng khi thấy, lương cảu ngày đó tôi chỉ được hưởng 200% lương. Tôi có tìm hiểutại các công ty khác thì được 300% lương. CÔng ty trả lời tôi rằng :" Chỉ áp dụng 300% lương đối với người lao động làm việc theo giờ. "

Rất mong được sự hồi đáp của các luật sư !

Tôi xin chân thành cảm ơn !

  •  2700
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…