Điều 20 khoản 3 cụ thể như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #264910 28/05/2013

    ANHBALONG

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/11/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều 20 khoản 3 cụ thể như thế nào?

    Tại khoản 3 điều 20 của luật cư trú ghi: Hoặc có hợp đồng không xác định thời hạn của cơ quan được chi trả lương từ cơ quan hành chính nhà nước.... Vậy cho tôi hỏi:

    1. Tôi công tác tại trường học công lập có hợp đồng lao động không xác định thời hạn nhưng hiện tại đến cuối tháng 5/2013 tôi chưa đủ 12 tháng tạm trú ở quận 1 thì tôi có được đăng ký làm hộ khẩu tại quạn 1 không?

    2. Nghe nói sắp tới quận 1,3,.. sẽ tăng thời gian tạm trú trên 1,5 năm mới cho đăng ký hộ khẩu phải không?

    Nếu giúp được Luật sư trả lời đơn giản điều kiện như thế nào được làm hộ khẩu cho người lao động đang hưởng lương từ ngân sách nhà nước của tôi.

    Nhờ luật sư trả lời giúp.

    Trân trọng cảm ơn vì đã tư vấn 

     

     
    1982 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ