Dịch vụ vé máy bay quốc tế được hưởng thuế suất 0% thì cần chứng từ gì?

Chủ đề   RSS   
  • #494348 15/06/2018

    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (1000)
    Số điểm: 6800
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 148 lần


    Dịch vụ vé máy bay quốc tế được hưởng thuế suất 0% thì cần chứng từ gì?

    Theo điểm d1 Khoản 2 Điều 9 Thông tư 219/2013/TT-BTC thì điều kiện để được hưởng thuế suất 0% đối với vận chuyển băng hành không là:

     

    "Điều 9. Thuế suất 0%

    ...

    2. Điều kiện áp dụng thuế suất 0%:

    ...

    d) Đối với dịch vụ của ngành hàng không, hàng hải:

     

    d.1) Dịch vụ của ngành hàng không áp dụng thuế suất 0% được thực hiện trong khu vực cảng hàng không quốc tế, sân bay, nhà ga hàng hóa hàng không quốc tế và đáp ứng các điều kiện sau:

     

    - Có hợp đồng cung ứng dịch vụ với tổ chức ở nước ngoài, hãng hàng không nước ngoài hoặc yêu cầu cung ứng dịch vụ của tổ chức ở nước ngoài, hãng hàng không nước ngoài;

     

    - Có chứng từ thanh toán dịch vụ qua ngân hàng hoặc các hình thức thanh toán khác được coi là thanh toán qua ngân hàng. Trường hợp các dịch vụ cung cấp cho tổ chức nước ngoài, hãng hàng không nước ngoài phát sinh không thường xuyên, không theo lịch trình và không có hợp đồng, phải có chứng từ thanh toán trực tiếp của tổ chức nước ngoài, hãng hàng không nước ngoài.

     

    Các điều kiện về hợp đồng và chứng từ thanh toán nêu trên không áp dụng đối với dịch vụ phục vụ hành khách đi chuyến bay quốc tế từ cảng hàng không Việt Nam (passenger service charges)."

     

     
    1435 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận