DanLuat 2015

Dịch vụ đào tạo khoa học công nghệ chịu thuế suất bao nhiêu?

Chủ đề   RSS   
  • #506087 30/10/2018

    huynhthu95
    Top 100
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (532)
    Số điểm: 6701
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 76 lần


    Dịch vụ đào tạo khoa học công nghệ chịu thuế suất bao nhiêu?

    Theo khoản 15 Điều 10 Thông tư 219/2013/TT-BTC:
     
    "Điều 10. Thuế suất 5%
    ...
    15. Dịch vụ khoa học và công nghệ là các hoạt động phục vụ, hỗ trợ kỹ thuật cho việc nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; các hoạt động liên quan đến sở hữu trí tuệ; chuyển giao công nghệ, tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật, đo lường, chất lượng sản phẩm, hàng hóa, an toàn bức xạ, hạt nhân và năng lượng nguyên tử; dịch vụ về thông tin, tư vấn, đào tạo, bồi dưỡng, phổ biến, ứng dụng thành tựu khoa học và công nghệ trong các lĩnh vực kinh tế - xã hội theo hợp đồng dịch vụ khoa học và công nghệ quy định tại Luật Khoa học và công nghệ, không bao gồm trò chơi trực tuyến và dịch vụ giải trí trên Internet."
     
     
    Dịch vụ này chịu thuế suất 5%
     
    260 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận