Địa điểm đăng ký kinh doanh

Chủ đề   RSS   
  • #370449 04/02/2015

    ledungduoc

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/03/2013
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 345
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 1 lần


    Địa điểm đăng ký kinh doanh

    Kính gửi luật sư,

    Tôi muốn sử dụng đất của bố mẹ tôi ở quê để mở công ty, tuy nhiên ở quê chỉ có địa chỉ Xóm, Thôn, Xã, Huyện, Tỉnh... vậy tôi có đăng ký kinh doanh được không?

    Cảm ơn luật sư

     
    15139 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #370608   05/02/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24068
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    chào bạn!

    Dù địa điểm kinh doanh cỉa bạn ở nông thông hay thành phố đều đăng ký được bạn nhé, miến là địa điểm thuộc quyền sử dụng/sở hữu hợp pháp của công ty (hộ kinh doanh) của bạn)

    trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    ledungduoc (06/02/2015) ThanhLongLS (29/07/2019)
  • #523954   28/07/2019

    theo quy định của pháp luật việc bạn muốn mở công ty ở quê thì vẫn được phép cho dù đó ở quê chỉ có địa chỉ xóm , thôn, xã , huyện , tỉnh 

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhthuc30 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (29/07/2019)
  • #525668   15/08/2019

    thusa121
    thusa121
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/08/2019
    Tổng số bài viết (194)
    Số điểm: 1198
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 78 lần


    Điều 43 Luật doanh nghiệp năm 2014 thì địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp là địa điểm liên lạc của doanh nghiệp trên lãnh thổ Việt Nam, có địa chỉ được xác định gồm số nhà, ngách, hẻm, ngõ phố, phố, đường hoặc thôn, xóm, ấp, xã, phường, thị trấn, huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh, tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương; quốc gia; số điện thoại, số fax và thư điện tử (nếu có). Như vậy bạn có thể dùng đất này để làm trụ sở kinh doanh.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thusa121 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (16/08/2019)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com