DanLuat 2015

di sản

Chủ đề   RSS   
  • #386454 04/06/2015

    duaconcuathoigian

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/05/2015
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 350
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 1 lần


    di sản

    cho em hỏi:

    A là con B, B có vợ là C. B nhận di sản thừa kế của A thì có xác Nhập là tài sản chung vợ chồng không?

     
    1701 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #386461   04/06/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4082)
    Số điểm: 31556
    Cảm ơn: 917
    Được cảm ơn 1887 lần


    Luật Hôn nhân gia đình:

    Điều 43. Tài sản riêng của vợ, chồng

    1. Tài sản riêng của vợ, chồng gồm tài sản mà mỗi người có trước khi kết hôn; tài sản được thừa kế riêng, được tặng cho riêng trong thời kỳ hôn nhân; tài sản được chia riêng cho vợ, chồng theo quy định tại các điều 38, 39 và 40 của Luật này; tài sản phục vụ nhu cầu thiết yếu của vợ, chồng và tài sản khác mà theo quy định của pháp luật thuộc sở hữu riêng của vợ, chồng.

    Đó là tài sản riêng. Nếu tự nguyện nhập vào tài sản chung thì thành tài sản chung. Ví dụ: ghi tên cả 2 vợ chồng vào giấy chứng nhận.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    duaconcuathoigian (04/06/2015)

0 Thành viên đang online
-