DanLuat 2015

ĐI NGHĨA VỤ CÔNG AN

Chủ đề   RSS   
  • #392451 16/07/2015

    thanhminhlu21

    Male
    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:16/07/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    ĐI NGHĨA VỤ CÔNG AN

    Tôi sinh ngày 21/12/1997 (dương lịch), theo ngày tháng năm sinh này. Lúc nào thì tôi đi được nghĩa vụ công an? Nêu trong tháng 8/2015 tôi đi có được không? Tôi đã đủ tuổi để đi nghĩa vụ chưa? 

    Tôi muốn được luật sư trả lời nhanh để tôi có quyết định.

     
    2713 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #392907   19/07/2015

    hoanglawyer92
    hoanglawyer92

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/03/2015
    Tổng số bài viết (42)
    Số điểm: 240
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 14 lần


    Chào bạn

    Theo quy định của pháp luật thì công dân từ đủ 18 tuổi đến hết 25 tuổi mới có thể được tuyer chọn để phục vụ có thời hạn trong công an nhân dân

    (quy định tại Điều 4 Nghị định số 12/2007/NĐ-CP của Chính phủ : Quy định về công dân phục vụ có thời hạn trong Công an nhân dân)

    Trường hợp của bạn đến tháng 8/2015 thì vẫn chưa đủ 18 tuổi vì vậy sẽ không đủ điều kiện để phục vụ có thời hạn trong Công an nhân dân.

    Một vài trao đổi/chúc bạn thành công

    Nguyễn Văn Hoàng l CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM http://vietkimlaw.com/

    M: 0914.217.708 - E: hoangnv.luatsu@gmail.com Ad: Tầng 6, LYA Building, 24/12 Đào Tấn, Ba Đình, Hà Nội.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-