DanLuat 2015

Đi massage kích dục có tính là mua bán dâm?

Chủ đề   RSS   
  • #459718 02/07/2017

    mr.aloha1412

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/07/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Đi massage kích dục có tính là mua bán dâm?

    Chào Luật Sư, cho tôi hỏi vài câu hỏi: 

    +khi tôi đi massage mà được nhân viên kích dục mà bị công an vào bắt gặp thì có tính là mua dâm không? Xử phạt ra sao?

    +Xin cho hỏi khi bị bắt và lập biên bản, biên bản tôi lập có bị gửi về gia đình hoặc phường,quận nơi tôi ở không? 

    +Tôi nghe vài người nói người mua dâm sau khi lập biên bản vi phạm,sẽ gửi về phường, quận. Và sẽ bị bắt đọc bản kiểm điểm trước dân phố. Điều này có thật không? Vì theo luật không cho công khai danh tính người mua dâm

    Xin cảm ơn luật sư

     

     

     
    6954 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mr.aloha1412 vì bài viết hữu ích
    trang_u (31/07/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #463141   31/07/2017

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 37174
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1453 lần


    Chào bạn, về vấn đề bạn thắc mắc mình có 1 số ý kiến như sau:

    Trước tiên, bạn cần xác định thế nào là hành vi mua dâm?

    Theo Pháp lệnh phòng chống mại dâm 2003

    Điều 3. Giải thích từ ngữ

    2. Mua dâm là hành vi của người dùng tiền hoặc lợi ích vật chất khác trả cho người bán dâm để được giao cấu.

    Như vậy, cần xác định sau khi thực hiện hành vi kích dục thì có thực hiện hành vi giao cấu hay không?

     
    Báo quản trị |  
  • #463144   31/07/2017

    chinamnhi
    chinamnhi
    Top 500
    Male
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/06/2017
    Tổng số bài viết (197)
    Số điểm: 2590
    Cảm ơn: 322
    Được cảm ơn 134 lần


     

    mr.aloha1412 viết:

     

    Chào Luật Sư, cho tôi hỏi vài câu hỏi: 

    +khi tôi đi massage mà được nhân viên kích dục mà bị công an vào bắt gặp thì có tính là mua dâm không? Xử phạt ra sao?

    +Xin cho hỏi khi bị bắt và lập biên bản, biên bản tôi lập có bị gửi về gia đình hoặc phường,quận nơi tôi ở không? 

    +Tôi nghe vài người nói người mua dâm sau khi lập biên bản vi phạm,sẽ gửi về phường, quận. Và sẽ bị bắt đọc bản kiểm điểm trước dân phố. Điều này có thật không? Vì theo luật không cho công khai danh tính người mua dâm

    Xin cảm ơn luật sư

     

     

     

     

    Chào bạn! Trường hợp của bạn mình sin trả lời như sau (mình ko phải là luật sư và câu trả lời chỉ mang tính tham khảo nhé)

    + Trường hợp chỉ có hành vi kích dục mà không hành vi giao cấu thì không tính là mua dâm theo pháp lệnh phòng chống mại dâm như bạn Trang_u đã nói. Tuy nhiên hành vi kích dục là một trong những "hoạt động tình dục khác" được quy định tại Khoản 2 Điều 25 Nghị định 167/2013/NĐ-CP. Theo đó chủ cơ sở kinh doanh sẽ bị phạt với mức từ 20 -30 triệu đồng nếu sử dụng việc mua dâm, bán dâm và các hoạt động tình dục khác làm phương thức kinh doanh.

    Như vậy với những quy định hiện tại, người sử dụng dịch vụ kích dục sẽ không bị truy cứu trách nhiệm hình sự, hành chính nhé.

    + Việc công an lập biên bản là cần thiết để làm cơ sở truy cứu trách nhiệm hành chính thậm chí là hình sự đối với chủ cơ sở kinh doanh. Như vậy khách sử dụng dịch vụ và nhân viên sử dụng dịch vụ có thể giữu vai trò là người có quyền lợi nghĩa vụ liên quan hoặc người làm chứng, tùy trường hợp. Do vậy khả năng nhận được biên bản, giấy triệu tập đến gia đình là có (họ sẽ gửi theo địa chỉ nhà). Còn việc có đọc bản kiểm điểm hay khoogn thì mình khoogn biết, có thể xem quy ước, hương ước của địa phương bạn sinh sống để biết thêm điều này.

    P/S: Tốt nhất là đừng vì một tý ham vui nhất thời mà dẫn đến nhiều rắc rối và pháp lý và dư luận, đặc biệt là đối với những ai đã có vợ con.

    Đi không, há lẽ trở về không?

    Cái nợ cầm thư phải trả xong!

    Rắp mượn điền viên vui tuế nguyệt

    Trót đem thân thế hẹn tang bồng

    Đã mang tiếng ở trong trời đất

    Phải có danh gì với núi sông

    Trong cuộc trần ai, ai dễ biết?

    Rồi ra mới rõ mặt anh hùng

     
    Báo quản trị |  
  • #463145   31/07/2017

    Dong_Bich
    Dong_Bich
    Top 150
    Male
    Lớp 6

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/02/2017
    Tổng số bài viết (371)
    Số điểm: 8359
    Cảm ơn: 115
    Được cảm ơn 332 lần


    Hiện tại thì chưa có văn bản nào quy định quy nào nói về việc công khai danh tính người đi mua dâm bằng các văn bản gửi về gia đình và địa phương nhé bạn.

    Còn massage kích dụ có được xem là mua dâm thì cần phải xem xét hành vi "quả tang" cụ thể. Xem thử hành vi "kích dục" đó cụ thể là như thế nào. Nếu bạn nói rõ ra hơn thì dễ hỗ trợ mặt pháp lý chỗ này.

    Đây là chữ ký

     
    Báo quản trị |  
  • #463160   31/07/2017

    hoatuyetly152
    hoatuyetly152
    Top 150
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/11/2011
    Tổng số bài viết (379)
    Số điểm: 2415
    Cảm ơn: 19
    Được cảm ơn 55 lần


    +Khi bạn đi massage mà được nhân viên kích dục mà bị công an vào bắt gặp thì không tính là mua dâm mà chỉ là hoạt động tình dục khác và bạn không bị phạt với hành vi này.

    +Xin cho hỏi khi bị bắt và lập biên bản, có khả năng biên bản được lập có thể bị gửi về gia đình hoặc phường,quận nơi bạn ở vì bạn là người có liên quan đến vi phạm hành chính đó.

    + Nếu bạn đã lỡ bị lập biên bản vi phạm và bị bắt đọc bản kiểm điểm trước dân phố thì bạn có quyền từ chối vì đến giờ quy định nên hay không nên công khai danh tính người mua dâm vẫn còn là tranh cãi.

     
    Báo quản trị |  
  • #463332   01/08/2017

    TPCDUYENHAI
    TPCDUYENHAI

    Sơ sinh

    Trà Vinh, Việt Nam
    Tham gia:21/09/2012
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 150
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    Theo mình, Massa là ngành nghề kinh doanh có điều kiện, chủ cơ sở có đầy đủ điều kiện để được mở và thực hiện những nội dung mà mình đăng ký.

    - Nếu bạn vào massa mà nhân viên xoa bóp (trong trường hợp kích dục và công an ập vào). thì chủ cơ sở đó hoàn toàn chịu trách nhiệm về vấn đề trên trong khâu quản lý nhân viên và bị xử phạt hành chính nếu mức độ nghiêm trọng thì có thể xét hình sự.

    Còn bạn (thật tình bạn có nhu cầu người ta mới thực hiện) nhưng ở đây bạn được vô tội, và không bị truy cứu hay gửi biên bản về gia đình bạn...

    ------

    Ý kiến cá nhân,,, mọi người đóng góp củng cố thêm cho mình nha!!!!!!!!

     
    Báo quản trị |  
  • #463335   01/08/2017

    thanhvan312
    thanhvan312
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2017
    Tổng số bài viết (354)
    Số điểm: 3190
    Cảm ơn: 41
    Được cảm ơn 88 lần


    Hành vi massage kích dục là vi phạm điều cấm của pháp luật. Tuy nhiên hành vi này có được xem là mại dâm hay không cần phải xem xét thêm.
    Pháp lệnh phòng, chống mại dâm năm 2003 quy định về mại dâm như sau:
    ''1. Bán dâm là hành vi giao cấu của một người với người khác để được trả tiền hoặc lợi ích vật chất khác.
    2. Mua dâm là hành vi của người dùng tiền hoặc lợi ích vật chất khác trả cho người bán dâm để được giao cấu.
    3. Mại dâm là hành vi mua dâm, bán dâm"
    Như vậy, nếu việc massage kích dục nhằm múc đích giao cấu thì có thể bị truy cứu theo tội mại dâm.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-