DanLuat 2015

Đi 4 năm dân quân nhưng chưa được ra quân ???

Chủ đề   RSS   
  • #426792 09/06/2016

    HuynhTrungTruc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2013
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 200
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Đi 4 năm dân quân nhưng chưa được ra quân ???

    Mình tham gia dân quân cơ động ở phường.Hiện tại mình đã tham gia hơn 4 năm nhưng chưa được ra quân.Có nhắc ông chỉ huy thì ổng nói để ổng coi lại.Bây giờ mình phải làm sao ạ.Mình thấy có nhiều anh đi trước khi thấy đi đủ 4 năm tự động nghỉ mà không chờ ổng cho ra quân,mình tính làm như vậy.Bây giờ mình phải làm sao ạ ??

     
    2105 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #427098   10/06/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Chào bạn, theo quy định tại Luật dân quân tự vệ năm 2009 thì thời hạn tham gia DQTV là 4 năm, nếu bạn hoàn thành rồi thì xuất ra thôi

    Điều 10. Thời hạn thực hiện nghĩa vụ tham gia dân quân tự vệ nòng cốt trong thời bình

    1. Thời gian thực hiện nghĩa vụ tham gia dân quân tự vệ nồng cốt là 04 năm.

    2. Căn cứ tình hình thực tế, tính chất nhiệm vụ và yêu cầu công tác, thời hạn thực hiện nghĩa vụ tham gia dân quân tự vệ nòng cốt có thể được kéo dài đối với dân quân không quá 02 năm, đối với tự vệ và chỉ huy đơn vị dân quân tự vệ có thể được kéo dài hơn nhưng không quá độ tuổi quy định tại Điều 9 của Luật này.

    3. Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã, người đứng đầu cơ quan, tổ chức quyết định kéo dài thời hạn thực hiện nghĩa vụ tham gia dân quân tự vệ nòng cốt quy định tại khoản 2 Điều này.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-