Đền bù đất nông nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #114809 30/06/2011

    anhdongnai

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:30/06/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đền bù đất nông nghiệp

    Gia đình tôi có một thửa đất rẫy do gia đình tự khai phá mà có hiện đang trồng cây nông nghiệp ngắn ngày do cha tôi đứng tên. Vừa qua 1 phần diện tích đất nói trên bị giải tỏa thu hồi làm khu xử lý rác thải. Theo tôi được biết nghị định 69/2009/NĐ-CP ngày 13/8/2009 thì ngoài tiền đền bù còn phải Hỗ trợ bằng tiền từ 1,5 đến 5 lần giá đất nông nghiệp đối với toàn bộ diện tích đất nông nghiệp bị thu hồi. Nhưng hiện nay ban đền bù thông báo do cha tôi là công nhân viên chức nhà nước nên không được hưởng phần hỗ trợ trên. Vậy xin hỏi luật sư thông báo trên của ban đên bù có thực hiện đúng theo nghị định 69/2009/NĐ-CP ngày 13/8/2009 hay không ? nếu sai thì gia đình tôi phải làm thế nào để được nhận phần hỗ trợ trên. Xin cảm ơn luật sư !
     
    4576 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #115019   01/07/2011

    chaulevan
    chaulevan
    Top 75
    Lớp 8

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2009
    Tổng số bài viết (761)
    Số điểm: 11323
    Cảm ơn: 342
    Được cảm ơn 592 lần


    Chào bạn,
        Việc hỗ trợ bằng tiền từ 1, 5 -> 5 lần giá đất nông nghiệp đối với toàn bộ diện tích đất bị thu hồi được 1quy định tại Điều 22 - Nghị định 69/2009/NĐ - CP.
        Tuy nhiên trong Điều 22 này cũng quy định đối tượng được đối tượng được hỗ trợ, bồi thường này là những người trực tiếp sản xuất nông nghiệp. Mà ba bạn đang là công nhân viên chức vì vậy không được hưởng chế độ bồi thường này là đúng theo tinh thần của Điều 22 nói trên.
        Thân chào bạn!

    CV

     
    Báo quản trị |