đe dọa, ép buộc người khác phải quan hệ tình dục xử lí như thế nào ?

Chủ đề   RSS   
  • #288485 27/09/2013

    nguoidep.vs.sieux

    Sơ sinh

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:27/09/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    đe dọa, ép buộc người khác phải quan hệ tình dục xử lí như thế nào ?

    Chị nga yêu anh long 1 thời gian rồi chia tay. Anh long sau khi chia tay, anh này nhiều lần nhắn tin đe dọa sẽ nhờ người hành hung chị nga và người nhà. Bắt chị nga phải làm theo yêu cầu: 1 là phải làm nô lệ tình dục cho anh ta trong thời gian dài . 2 là phải ngủ với 2 đến 3 người cùng 1 lúc dưới sự chứng kiến của anh ta, nếu không hắn sẽ công khai quá khứ xấu của chị này cho mọi người biết.

    Xin cho em hỏi trường hợp này anh long phạm tội gì và bị xử lí như thế nào. Em cảm ơn luật sư.

     
    6826 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #288621   27/09/2013

    longquochan
    longquochan
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2012
    Tổng số bài viết (799)
    Số điểm: 7274
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 443 lần


    Chào bạn

    Trong trường hợp của bạn Long đã phạm tội cưỡng dâm quy định tại điều 113 BLHS nhé

    Điều 113. Tội cưỡng dâm

    1. Người nào dùng mọi thủ đoạn khiến người lệ thuộc mình hoặc người đang ở trong tình trạng quẫn bách phải miễn cưỡng giao cấu, thì bị phạt tù từ sáu tháng đến năm năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

    a) Nhiều người cưỡng dâm một người;

    b) Cưỡng dâm nhiều lần;

    c) Cưỡng dâm nhiều người;

    d) Có tính chất loạn luân;

    đ) Làm nạn nhân có thai;

    e) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%;

    g) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười tám năm:

    a) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;

    b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội;

    c) Làm nạn nhân chết hoặc tự sát.

    4. Cưỡng dâm người chưa thành niên từ đủ 16 tuổi đến dưới 18 tuổi, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm.

    Phạm tội thuộc một trong các trường hợp quy định tại khoản 2 hoặc khoản 3 Điều này, thì bị xử phạt theo mức hình phạt quy định tại các khoản đó.

    5. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

    Cơ quan điều tra sẽ điều tra về các tình tiết của vụ án và hậu quả thực tế để đưa ra kết quả chính xác nhất bạn nhé.

    Chỉ dựa trên những gì bạn kể thì có thể Long sẽ rơi vào k2 hình phạt có thể là từ 3-10 năm.

    Thân ái

    Tư vấn pháp luật miễn phí qua gmail: hoangtunglkd.neu@gmail.com.

    Hãy nhớ rằng những gì bạn biết chỉ là một hạt cát, còn những điều bạn chưa biết mới đúng là một đại dương.

    Không phải lúc nào bạn cố gắng cũng thành công,nhưng phải luôn cố gắng để không hối tiếc khi thất bại !!!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn longquochan vì bài viết hữu ích
    nguoidep.vs.sieux (30/09/2013)
  • #288666   28/09/2013

    takeshilaw
    takeshilaw
    Top 200
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/01/2011
    Tổng số bài viết (313)
    Số điểm: 3425
    Cảm ơn: 27
    Được cảm ơn 63 lần


    theo mình nhớ thì đối với tội cưỡng dâm, hành vi giao cấu đã thực hiện hoàn thành rồi chứ nhỉ, nếu chỉ đe dọa thì chưa cấu thành tội phạm, 

    Dương Văn Tín

    Giám đốc - Công ty TNHH Hạt Giống Đầu Tư

    email: info.seedinvestments@gmail.com

    SĐT: 0974 168 279

    Tư vấn thành lập doanh nghiệp - Tư vấn đầu tư nước ngoài

    Miễn phí tư vấn lần đầu cho doanh nghiệp

     
    Báo quản trị |  
  • #288748   28/09/2013

    longquochan
    longquochan
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2012
    Tổng số bài viết (799)
    Số điểm: 7274
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 443 lần


    hehe 

    Trường hợp này mình đang phân tích trong TH là Long đã thực hiện hành vi giao cấu rồi chứ,nếu chỉ có lời đe dọa thì sao mà cttp được ,mình quên không nói rõ

    Tư vấn pháp luật miễn phí qua gmail: hoangtunglkd.neu@gmail.com.

    Hãy nhớ rằng những gì bạn biết chỉ là một hạt cát, còn những điều bạn chưa biết mới đúng là một đại dương.

    Không phải lúc nào bạn cố gắng cũng thành công,nhưng phải luôn cố gắng để không hối tiếc khi thất bại !!!

     
    Báo quản trị |  
  • #288778   28/09/2013

    nguoidep.vs.sieux
    nguoidep.vs.sieux

    Sơ sinh

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:27/09/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    cảm ơn câu trả lời của bạn. nếu xét các hành vi nhắn tin đe dọa đánh người có thể tố cáo với công an tội sử dụng phương tiện viễn thông để nhắn tin đe dọa người khác theo điểm b khoản 1 điều 40 của nghị định số 83/2011 NĐ-CP được không

     
    Báo quản trị |