DanLuat 2015

Đậu xe lề đường

Chủ đề   RSS   
  • #146987 11/11/2011

    xuanthanh133

    Sơ sinh

    Hậu Giang, Việt Nam
    Tham gia:09/11/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 270
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 0 lần


    Đậu xe lề đường

    Cho tôi hỏi các bạn một tí, số là hôm vừa rồi tôi có đậu xe dưới lòng đường, sát lề đường và bị phạt 300k vì đậu xe trái quy định, cho tôi hỏi là mức phạt như vậy có đúng không ạ?
     
    4867 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #147080   11/11/2011

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6833)
    Số điểm: 78023
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3734 lần


    Chào xuanthanh113!
    Với những thông tin đó thật khó trả lời, phiền xuanthanh đọc Nghị định 34/2010/ND-CP để biết.
    Thân!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
  • #147086   11/11/2011

    luanls89
    luanls89
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2011
    Tổng số bài viết (336)
    Số điểm: 2899
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 144 lần


    Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ 
    ....
     3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: 
    ....
    h) Dừng xe ở lòng đường đô thị trái quy định của pháp luật; dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện;  
    ...
     4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: 
    a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; 
    b) Để xe, đỗ xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật; 
    ...

    Lưu ý: Đối với nội thành Tp. Hà Nội và Tp.Hồ Chí Minh mức xử phạt là gấp đôi
    Cập nhật bởi ntdieu ngày 11/11/2011 05:16:55 CH xóa bớt phần nội dung không liên quan đến câu hỏi

    Chuyên viên pháp lý: Nguyễn Thành Luân

    - Điện thoại: 0974.220.145

    - Gmail: thanhluanls89@gmail.com

    Sông có thể cạn, núi có thể mòn

    Song chân lý ấy không bao giờ thay đổi

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ ( Liên hệ 24/24)

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn luanls89 vì bài viết hữu ích
    tutankhamunnag (12/11/2011) xuanthanh133 (17/11/2011)
  • #147255   12/11/2011

    tutankhamunnag
    tutankhamunnag

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:02/06/2009
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 125
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    luanls89 viết:
    Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ 
    ....
     4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: 
    a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; 
    b) Để xe, đỗ xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật; 
    ...

    Lưu ý: Đối với nội thành Tp. Hà Nội và Tp.Hồ Chí Minh mức xử phạt là gấp đôi


    Xin hỏi, nếu chúng ta 0 chạy, mà dắt xe (trường hợp xe hư, thủng lốp, ...) khi đi trái chiều thì có bị xử phạt 0 ?
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tutankhamunnag vì bài viết hữu ích
    xuanthanh133 (17/11/2011)
  • #147468   14/11/2011

    luanls89
    luanls89
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2011
    Tổng số bài viết (336)
    Số điểm: 2899
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 144 lần


    Bạn nên xem kỹ lại, đây là ô tô. 

    Chuyên viên pháp lý: Nguyễn Thành Luân

    - Điện thoại: 0974.220.145

    - Gmail: thanhluanls89@gmail.com

    Sông có thể cạn, núi có thể mòn

    Song chân lý ấy không bao giờ thay đổi

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ ( Liên hệ 24/24)

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luanls89 vì bài viết hữu ích
    xuanthanh133 (17/11/2011)