Đấu thầu, liên danh không thông báo trước có bị loại?

Chủ đề   RSS   
  • #69679 21/11/2010

    KhuongTonDuc

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:21/11/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đấu thầu, liên danh không thông báo trước có bị loại?

    Thưa Luật sư

    Công ty chúng tôi mua hồ sơ dự thầu, đấu thầu công trình xây dựng. Do tiêu chí về năng lực chưa đủ nên chúng tôi có liên danh với một công ty khác không mua hồ sơ dự thầu. Khi mở thầu chúng tôi không được xét thầu vì không thông báo là nhà thầu liên danh (trong tiêu chí mời thầu chỉ định rõ phải có thông báo)

    Xin hỏi chúng tôi có vi phạm hay không?

    Xin cảm ơn

    Khổng Tòng Dục

     
    17757 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #71787   05/12/2010

    lstri
    lstri
    Top 500
    Male


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/07/2010
    Tổng số bài viết (245)
    Số điểm: 1929
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 57 lần


    Kính chào anh.

    Tại điều 10 Luật đấu thầu quy định:

    "Điều 10. Điều kiện tham gia đấu thầu đối với một gói thầu

    Nhà thầu tham gia đấu thầu đối với một gói thầu phải có đủ các điều kiện sau đây:

    1. Có tư cách hợp lệ quy định tại Điều 7, Điều 8 của Luật này;

    2. Chỉ được tham gia trong một hồ sơ dự thầu đối với một gói thầu với tư cách là nhà thầu độc lập hoặc là nhà thầu liên danh. Trường hợp liên danh phải có văn bản thỏa thuận giữa các thành viên, trong đó quy định rõ người đứng đầu của liên danh, trách nhiệm chung và trách nhiệm riêng của từng thành viên đối với công việc thuộc gói thầu;

    3. Đáp ứng yêu cầu nêu trong thông báo mời thầu hoặc thư mời thầu của bên mời thầu;

    4. Bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu theo quy định tại Điều 11 của Luật này."

    Như vậy, theo tôi thì anh đã vi phạm khoản 2, 3 điều 10 trên nên họ làm vậy là đúng.
    Trân trọng

    Luật sư ĐẶNG ĐỨC TRÍ - 0906 344 997 - luatsuductri@yahoo.com

    HÃNG LUẬT ROMA - 45 Xô Viết Nghệ Tĩnh, P.17, Q.Bình Thạnh, TP.HCM.

    Web; romalaw.com.vn

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư ĐẶNG ĐỨC TRÍ - 0906 344 997 - luatsuductri@yahoo.com

HÃNG LUẬT ROMA - 45 Xô Viết Nghệ Tĩnh, P.17, Q.Bình Thạnh, TP.HCM.

Web; romalaw.com.vn