DanLuat 2015

Đấu thầu

Chủ đề   RSS   
  • #197612 29/06/2012

    daochaukhanh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/01/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đấu thầu

    Trong đấu thầu các văn phòng đại diện của các công ty nước ngoài tại Việt Nam có được phép tham gia đấu thầu trực tiếp hay không?

     
    2755 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #197621   29/06/2012

    luatsuduytam
    luatsuduytam
    Top 500
    Male
    Chồi

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:28/02/2012
    Tổng số bài viết (225)
    Số điểm: 1309
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 86 lần


    Chào bạn.

    Điều 7. luật đấu thầu 2005 quy định

    Tư cách hợp lệ của nhà thầu là tổ chức

    Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi có đủ các điều kiện sau đây:

    1. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, Giấy chứng nhận đầu tư được cấp theo quy định của pháp luật hoặc có quyết định thành lập đối với các tổ chức không có đăng ký kinh doanh trong trường hợp là nhà thầu trong nước; có đăng ký hoạt động do cơ quan có thẩm quyền của nước mà nhà thầu mang quốc tịch cấp trong trường hợp là nhà thầu nước ngoài;

    2. Hạch toán kinh tế độc lập;

    3. Không bị cơ quan có thẩm quyền kết luận về tình hình tài chính không lành mạnh, đang lâm vào tình trạng phá sản hoặc nợ đọng không có khả năng chi trả; đang trong quá trình giải thể.

    Vì vậy nếu VPĐD chỉ được tham gia đấu thầu với tư cách được chính nhà thầu nước ngoài ủy quyền mà thôi.

    Thân chào bạn.

    Luật sư NGUYỄN DUY TÂM

    Công ty Luật Hợp Danh QUỐC VIỆT

    ĐC: 53 Nguyễn Ái Quốc, phường Tân Phong, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.

    ĐT: 061 3600436

    DĐ: 0917 179737

    Email: lsduytam@yahoo.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsuduytam vì bài viết hữu ích
    thaotttt (07/09/2013)

0 Thành viên đang online
-