DanLuat 2015

Đấu thầu

Chủ đề   RSS   
  • #99783 29/04/2011

    daochaukhanh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/01/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đấu thầu

    Kính chào, tôi có một vài vấn đề vướng mắc xin tư vấn giúp tôi.

    - Trong đấu thầu rộng rãi có quy định số nhà thầu tham dự không ?

    - Khi bán hồ sơ mời thầu có nhà thầu đòi phải xem hồ sơ mời thầu để xem những tiêu chí đánh giá có phù hợp với năng lực và hàng hóa của nhà thầu rồi mới mua hồ sơ xin hỏi tôi có quyền từ chối hay không và nếu từ chối tôi có vi phạm pháp luật hay không.
     
    3292 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #284951   07/09/2013

    thaotttt
    thaotttt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/09/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Theo luật đấu thầu, Điều 32 và 33 về mời thầu và phát hành hồ sơ mời thầu không quy định về việc " nhà thầu đòi phải xem hồ sơ mời thầu để xem những tiêu chí đánh giá có phù hợp với năng lực và hàng hóa của nhà thầu rồi mới mua hồ sơ".

    Trong các nghị định hướng dẫn thi hành luật đấu thầu cũng không có quy định nào liên quan đến vấn đề này.

    Thông tin cơ bản cần cho nhà thầu biết thì đã được đăng qua báo đấu thầu hoặc báo ngành

    Theo ý kiến của tôi: bên phát hành hồ sơ mời thầu ko nhất thiết phải cho nhà thầu xem hồ sơ mời thầu trước khi tiến hành mua hồ sơ mời thầu.. Viec từ chối là không vi phạm pháp luật.

     

    Tổng đài tư vấn miễn phí – Tư vấn xử lý các tình huống trong Đấu thầu:

    Di động: 01656.057.866 (Mss. Thảo)

    E-mail: thaott@davilaw.vn

    Hiện nay, chúng tôi đã và đang cung cấp các dịch vụ tư vấn bao gồm:

    1. Dịch vụ tư vấn đấu thầu

    - Lập và thẩm định dự án đầu tư, dự toán.

    - Tư vấn lập kế hoạch đấu thầu

    - Lập hồ sơ mời thầu/ hồ sơ yêu cầu đối với các gói thầu thuộc hình thức đầu thầu rộng rãi trong nước, quốc tế, EPC, sơ tuyển, chào hàng cạnh tranh, chỉ định thầu…

    - Đánh giá Hồ sơ dự thầu/Hồ sơ đề xuất và lập báo cáo kết quả lựa chọn nhà thầu

    - Thẩm định hồ sơ mời thầu, kết quả đấu thầu.

    - Tư vấn xử lý tình huống trong đấu thầu

    2. Dịch vụ cung cấp thông tin về đấu thầu

    - Cơ sở dữ liệu về thông tin đấu thầu;

    - Cung cấp văn bản pháp lý về đấu thầu;

    - Hỗ trợ đăng thông tin đấu thầu

     
    Báo quản trị |  
  • #284953   07/09/2013

    thaotttt
    thaotttt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/09/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Theo Luật đấu thầu tại Điều 18 khoản 2: đối với đấu thầu rộng rãi, không hạn chế số lượng nhà thầu tham dự.

    Tổng đài tư vấn miễn phí – Tư vấn xử lý các tình huống trong Đấu thầu:

    Di động: 01656.057.866 (Mss. Thảo)

    E-mail: thaott@davilaw.vn

    Hiện nay, chúng tôi đã và đang cung cấp các dịch vụ tư vấn bao gồm:

    1. Dịch vụ tư vấn đấu thầu

    - Lập và thẩm định dự án đầu tư, dự toán.

    - Tư vấn lập kế hoạch đấu thầu

    - Lập hồ sơ mời thầu/ hồ sơ yêu cầu đối với các gói thầu thuộc hình thức đầu thầu rộng rãi trong nước, quốc tế, EPC, sơ tuyển, chào hàng cạnh tranh, chỉ định thầu…

    - Đánh giá Hồ sơ dự thầu/Hồ sơ đề xuất và lập báo cáo kết quả lựa chọn nhà thầu

    - Thẩm định hồ sơ mời thầu, kết quả đấu thầu.

    - Tư vấn xử lý tình huống trong đấu thầu

    2. Dịch vụ cung cấp thông tin về đấu thầu

    - Cơ sở dữ liệu về thông tin đấu thầu;

    - Cung cấp văn bản pháp lý về đấu thầu;

    - Hỗ trợ đăng thông tin đấu thầu

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-