DanLuat 2015

Đặt trụ sở công ty tại chung cư cần loại giấy tờ nào?

Chủ đề   RSS   
  • #388014 16/06/2015

    Đặt trụ sở công ty tại chung cư cần loại giấy tờ nào?

    Công ty mình ở Nghệ An, muốn mở một văn phòng đại diện tại Hà Nội. Hiện tại bên mình đã thuê tầng 1 của một tòa chung cư. Theo tìm hiểu thì mình được biết muốn đặt trụ sở tại chung cư thì cần chứng minh chung cư đó là chung cư hỗn hợp có chức năng làm văn phòng. Mình hỏi ban quản lý tòa nhà thì họ bảo tầng 1 là tầng dịch vụ có thể đặt làm văn phòng được, tuy nhiên họ lại không có giấy tờ gì để chứng minh điều đó. Xin hỏi các luật sư, trong trường hợp thế này mình cần làm những gì để có thể đặt trụ sở vpdd tại tầng 1 chung cư này???

    Cập nhật bởi quochoa_bvl ngày 16/06/2015 09:57:55 SA
     
    2662 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #388027   16/06/2015

    trunghieu6592
    trunghieu6592
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2014
    Tổng số bài viết (401)
    Số điểm: 3627
    Cảm ơn: 33
    Được cảm ơn 126 lần


    điều này cấm nha bạn. 

    Tuy nhiên thực tế thì nhiều vi phạm như thế này lắm. 

     
    Báo quản trị |  
  • #388043   16/06/2015

    trunghieu6592 viết:

    điều này cấm nha bạn. 

    Tuy nhiên thực tế thì nhiều vi phạm như thế này lắm. 

    Mình nghĩ là chỉ cấm những chung cư có chức năng để ở thôi, còn nhiều tòa chung cư hỗn hợp vẫn có chức năng làm văn phòng mà bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #388049   16/06/2015

    trunghieu6592
    trunghieu6592
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2014
    Tổng số bài viết (401)
    Số điểm: 3627
    Cảm ơn: 33
    Được cảm ơn 126 lần


    Chính xác! như bạn nói. Nhưng đã là chung cư thì mục đích chủ yếu là để ở.

    Họ không chứng minh đuwọc là chung cư hỗn hợp thì mặc nhiên chung cư đó chỉ để ở. 

    Do đó bạn nên chọn mỗi địa điểm khác 

    thân! 

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn trunghieu6592 vì bài viết hữu ích
    quochoa_bvl (16/06/2015)
  • #388053   16/06/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4082)
    Số điểm: 31556
    Cảm ơn: 917
    Được cảm ơn 1888 lần


    Luật nhà ở sẽ có hiệu lực sau ngày 1/7/2015:

    Điều 6. Các hành vi bị nghiêm cấm

    11. Sử dụng căn hộ chung cư vào mục đích không phải để ở; sử dụng phần diện tích được kinh doanh trong nhà chung cư theo dự án được phê duyệt vào mục đích kinh doanh vật liệu gây cháy, nổ, kinh doanh dịch vụ gây ô nhiễm môi trường, tiếng ồn hoặc các hoạt động khác làm ảnh hưởng đến cuộc sống của các hộ gia đình, cá nhân trong nhà chung cư theo quy định của Chính phủ.

     

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    trunghieu6592 (16/06/2015) quochoa_bvl (16/06/2015)

0 Thành viên đang online
-