DanLuat 2015

Đất thổ cư, đất nông nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #443205 03/12/2016

    NANOLAND

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:03/12/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đất thổ cư, đất nông nghiệp

    TÔI CÓ 1 LÔ ĐẤT KHAI PHÁ NĂM 95 ! KHI XƯA TÔI CÓ XIN CẤP GIẤY PHÉP  LÔ ĐẤT NÀY DÙNG LÀM NHÀ Ở ! 

    UBND TP VŨNG TÀU CŨNG ĐÃ CHẤP THUẬN VÀ CẤP CHỦ QUYỀN CHO GIA ĐÌNH TÔI ! 

    DIỆN TÍCH ĐẤT LÀ 5X27 = 135 M2 VÀ CÔNG NHẬN TÔI LÀ CHỦ SỞ HỮU LÔ ĐẤT NÀY ! 

    TÔI CÓ XIN XÂY DỰNG , NHƯNG KO CÓ TIỀN NÊN CHỈ XÂY 99 M2 ĐẤT VÀ XÂY 1 TRỆT 1 LẦU ! 

    TÔI CÓ LÀM CHỦ QUYỀN NHÀ CHO LÔ NÀY VÀ ĐC CẤP TRÊN SỔ HỒNG LÀ 99M 2 THỔ CƯ VÀ M2 SÀN LÀ 270 M2 ! 

    NAY NHÀ ĐÃ XUỐNG CẤP TRẦM TRỌNG, TÔI MUỐN ĐẬP RA XÂY ,  TÔI MUỐN XÂY HẾT 1 TRỆT 2 LẦU TRÊN 135 M2 ĐẤT !  VÌ KHI XƯA TÔI  ĐÃ XIN  LÀM NHÀ Ở VÀ  NHÀ NƯỚC ĐÃ CHẤP THUẬN , VĂN BÀN VẪN CÒN, VẬY ĐỒNG NGHĨA 135 M2 ĐẤT TÔI XIN LÀ THỔ CƯ. NHƯNG  THỜI ĐIỂM ĐÓ KO CÓ TIỀN NÊN TÔI CHỈ XÂY 99M2 ! XIN HỎI TRƯƠNG HỢP CỦA TÔI NGHIỄM NHIÊN 36 M2 ĐẤT CÒN LẠI LÀ THỔ CƯ HAY NÔNG NGHIỆP ?  

    (Yêu cầu bạn lần sau tham gia thảo luận phải viết bằng tiếng Việt có dấu và không sử dụng toàn bộ bằng chữ in hoa, nếu không chúng tôi sẽ xóa tất cả bài viết của bạn)

     
    2961 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #443246   04/12/2016

    toanvv
    toanvv
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1253)
    Số điểm: 7022
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 343 lần
    Lawyer

    Căn cứ điểm b Điều 1 Quyết định 51/2014/QĐ-UBND của UBND tỉnh Bả rịa –Vũng Tàu quy định hạn mức các loại đất để thực hiện việc giao đất cho mỗi hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn tỉnh Bà Rịa -Vũng Tàu đối với khu vực chưa có quy hoạch xây dựng đô thị tỷ lệ 1/500, quy hoạch xây dựng điểm dân cư nông thôn đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt, hạn mức đất ở để thực hiện việc giao đất cho mỗi hộ gia đình, cá nhân tự làm nhà ở như sau: Các phường thuộc thành phố Vũng Tàu: Không quá 150 m2/1 hộ gia đình, cá nhân.

    Cụ thể, trên địa bàn thành phố Vũng Tàu, đối với khu vực chưa có quy hoạch xây dựng đô thị tỷ lệ 1/500, quy hoạch xây dựng điểm dân cư nông thôn đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt, hạn mức đất ở để thực hiện việc giao đất cho mỗi hộ gia đình, cá nhân tự làm nhà ở không quá 150m2/hộ gia đình, cá nhân. Do bạn được cấp Giấy CNQSD đất và sở hữu nhà ở nên căn cứ vào quy định trên thì bạn được công nhận 135m2 và thỏa mãn điều kiện theo quy định ở trên. Như vậy, toàn bộ đất bạn được cấp Giấy CNQSD đất là đất là thổ cư. Tuy nhiên, trường hợp của bạn phải căn cứ vào Quyết định cấp Giấy CNQSD đất và Giấy CNQSD đất xem có được công nhận toàn bộ đất thổ cư hay 36m2 là đất nông nghiệp.

    Trên đây là nội dung tư vấn của tôi về trường hợp bạn hỏi. Nếu bạn có thắc mắc hay vấn đề gì để làm sáng tỏ thì hãy gọi điện cho tôi để được tư vấn cụ thể hơn.

    Cập nhật bởi toanvv ngày 04/12/2016 10:56:47 CH

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 1900 6280

    Website: http://luatsuhanoi.org; http://luatsutuvanluat.org ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 1900 6280

Website: http://luatsuhanoi.org; http://luatsutuvanluat.org ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

0 Thành viên đang online
-