DanLuat 2015

ĐẶT TÊN CÔNG TY MỚI BỊ TRÙNG VỚI CÁC CÔNG TY Ở TỈNH THÀNH KHÁC?

Chủ đề   RSS   
  • #242817 31/01/2013

    bachpro2510

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/01/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    ĐẶT TÊN CÔNG TY MỚI BỊ TRÙNG VỚI CÁC CÔNG TY Ở TỈNH THÀNH KHÁC?

    XIN CHÀO CÁC ANH CHỊ TRONG DIỄN ĐÀN.

    HIỆN NAY,TÔI MUỐN ĐỔI TÊN CÔNG TY CŨ THÀNH TÊN:  CÔNG TY CỔ PHẦN XXX  .  TÔI  ĐĂNG KÝ TẠI HÀ NỘI.

    TRA CỨU TÊN CÔNG TY TRÊN TOÀN QUỐC THÌ CÓ CÁC KẾT QUẢ TRÙNG TÊN CTY NHƯNG LẠI ĐĂNG KÝ Ở CÁC TỈNH THÀNH KHÁC.

    XIN HỎI CÁC LUẬT SƯ : VẬY TÔI CÓ THỂ ĐĂNG KÝ TÊN CÔNG TY MỚI TẠI HÀ NỘI ĐƯỢC KHÔNG ?

    (Yêu cầu bạn lần sau không đặt câu hỏi hay tạo chủ để bài viết toàn chữ in hoa - BQT nhắc lần 1)

     
    26942 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #242861   31/01/2013

    thanhhlu
    thanhhlu
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/06/2012
    Tổng số bài viết (189)
    Số điểm: 3180
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 91 lần


    Chào bạn!

    Việc bạn thay đổi tên và tên mới đó trùng với tên của 1 cty đã được đăng ký ở địa phương khác thì tên đó không đăng ký được nữa bạn à. Bạn có thể bổ sung các yếu tố khác ví dụ công ty kd về thương mại, dịch vụ thì có thể thêm : cty cp cung ứng dịch vụ và thương mại .... hoặc bạn có thể liên hệ 1 cty tư vấn nào đó hướng dẫn.

    chúc bạn thành công!

    Thân ái     

     

    Luật sư Nguyễn Tiến Thành - Công ty Luật TNHH SEC Việt Nam

    Email: Tienthanhbg09@gmail.com

    Hotline: 01688 024 604 - 01234110689

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhhlu vì bài viết hữu ích
    bachpro2510 (31/01/2013)
  • #256420   20/04/2013

    Hien149
    Hien149

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Để tránh bị trùng tên với các công ty khác, trước khi đăng ký bạn nên kiểm tra tại website sau:

    http://giayphepkinhdoanh.vn/tra-cuu-ten-cong-ty-toan-quoc/

     
    Báo quản trị |  
  • #256668   22/04/2013

    phutrieu_hy
    phutrieu_hy

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/10/2011
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 3 lần


    bạn có thẻ đọc và tham khảo thêm các hướng dẫn cụ thể về đặt tên doanh nghiệp tại nghị định số 43/2010 của chính phủ về đăng ký kinh doanh

    tại đây hướng dẫn nhưng trường hợp đặt tên trùng như bạn là không đúng pháp luật

    căn cứ vào khoản 1 điều 14 của nghị định này

     

    Điều 14. Những điều cấm trong đặt tên doanh nghiệp

    1. Không được đặt tên trùng hoặc tên gây nhầm lẫn với tên của doanh nghiệp khác đã đăng ký trong phạm vi toàn quốc, trừ những doanh nghiệp đã bị thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp, các doanh nghiệp đã giải thể. Quy định này được áp dụng kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2011.

    Kể từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành đến ngày 31 tháng 12 năm 2010, việc chống trùng, nhầm lẫn tên doanh nghiệp được thực hiện trên phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

     
    Báo quản trị |  
  • #260429   10/05/2013

    GODFATHER_NBH
    GODFATHER_NBH
    Top 200
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2010
    Tổng số bài viết (271)
    Số điểm: 1795
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 145 lần


    bachpro2510 viết:

    XIN CHÀO CÁC ANH CHỊ TRONG DIỄN ĐÀN.

    HIỆN NAY,TÔI MUỐN ĐỔI TÊN CÔNG TY CŨ THÀNH TÊN:  CÔNG TY CỔ PHẦN XXX  .  TÔI  ĐĂNG KÝ TẠI HÀ NỘI.

    TRA CỨU TÊN CÔNG TY TRÊN TOÀN QUỐC THÌ CÓ CÁC KẾT QUẢ TRÙNG TÊN CTY NHƯNG LẠI ĐĂNG KÝ Ở CÁC TỈNH THÀNH KHÁC.

    XIN HỎI CÁC LUẬT SƯ : VẬY TÔI CÓ THỂ ĐĂNG KÝ TÊN CÔNG TY MỚI TẠI HÀ NỘI ĐƯỢC KHÔNG ?

    (Yêu cầu bạn lần sau không đặt câu hỏi hay tạo chủ để bài viết toàn chữ in hoa - BQT nhắc lần 1)

    Chào bạn, kể từ ngày 01/01/2011 thì khi đặt tên doanh nghiệp thì không được trùng trên phạm vi toàn quốc, do vậy bạn không thể đặt tên trùng với tên doanh nghiệp khác ở tỉnh khác.

    Nguyễn Bá Hưng - Trợ Lý Luật Sư

    DĐ: 0979 473 688 / 0909 165 806 - Email: Nguyenhung2015@gmail.com

    CÔNG TY LUẬT TNHH SÀI GÒN VIỆT LUẬT

    151 Nguyễn Cư Trinh, Quận 1, Tp HCM

    TK: 106815828 - VPBank - CN HCM

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-