Đất nằm trong quy hoạch có được chuyển mục đích sử dụng không?

Chủ đề   RSS   
  • #535361 20/12/2019

    nhadatmienphiland

    Sơ sinh

    Ninh Thuận, Việt Nam
    Tham gia:20/12/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Đất nằm trong quy hoạch có được chuyển mục đích sử dụng không?

    Đất trong nằm trong quy hoạch có được phép chuyển nhượng và thực hiện các quyền khác như: Tặng cho, thừa kế, chuyển đổi, góp vốn bằng quyền sử dụng đất, thế chấp…hay không?

    Mong nhận được thông tin chia sẻ ạ.

     
    1061 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nhadatmienphiland vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (20/12/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #535389   20/12/2019

    lananh8998
    lananh8998
    Top 150
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/11/2019
    Tổng số bài viết (404)
    Số điểm: 2772
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 62 lần


    Về thắc mắc của bạn về vấn đề giao dịch quyền sử dụng đất quy hoạch, mình xin đưa ra quan điểm cá nhân của mình như sau:

    Căn cứ khoản 7 Điều 62 Luật Quy hoạch đô thị 2009 : "Sau khi quy hoạch chi tiết được phê duyệt và công bố, nếu Nhà nước chưa thực hiện việc thu hồi thì các tổ chức, cá nhân trong khu vực quy hoạch được phép tiếp tục khai thác sử dụng, cải tạo, sửa chữa và xây dựng tạm theo quy định của pháp luật về xây dựng."

    Trong trường hợp quy hoạch đã có quy haochj chi tiết được phê duyệt và công bố thì nếu chưa được triển khai thì người sử dụng đất chỉ có quyền tiếp tục khai thác sử dụng, cải tạo, sửa chữa và xây dựng tạm chứ không được thực hiện giao dịch về quyền sử dụng đất như tặng cho, chuyển nhượng, góp vốn,...·

     
    Báo quản trị |