Đất khai hoang làm Sổ đỏ có phải nộp tiền sử dụng đất không?

Chủ đề   RSS   
  • #545034 30/04/2020

    huynhnhunguyet

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/04/2020
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đất khai hoang làm Sổ đỏ có phải nộp tiền sử dụng đất không?

    Chào luật sư, cho tôi hỏi bố mẹ tôi có mảnh đất khai hoang làm nhà ở từ năm 1983, hàng xóm xung quanh đã có Sổ đỏ, còn gia đình bố mẹ tôi chưa có. Giờ bố mẹ tôi mới đi làm Sổ đỏ, nếu giá đình tôi làm Sổ đỏ thì có phải nộp tiền sử dụng đất hay không?

     

     
    583 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #545198   30/04/2020

    Bố mẹ chị đã ổn định từ năm 1983, không tranh chấp, không vi phạm quy định về đất đai thì tùy từng trường hợp cụ thể của mình mà áp dụng quy định về Cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất tại Điều 100 và Điều 101 Luật Đất đai 2013. Theo đó, về nộp tiền sử dụng đất chị có thể tham khảo chi tiết tại Điều 6 Điều 7 Nghị định 45/2014/NĐ-CP.

     
    Báo quản trị |