Đất đai, nhà cửa

Chủ đề   RSS   
  • #334202 21/07/2014

    thanhhienle

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đất đai, nhà cửa

    Kính nhờ Luật sư và các thành viên giúp đỡ.

    Tôi hiện đang đăng ký hộ khẩu tại Phường Hiệp Thành, TX TDM, tỉnh Bình Dương. Nhưng hiện nay nhà tôi đã giải tỏa để làm đường.

    Do vậy tôi muốn chuyển hộ khẩu về Phường Phú Thọ, TX TDM, tỉnh Bình Dương và làm sổ hộ khẩu mới. Hiện tại tôi đã có nhà đất tại Phường Phú Thọ nhưng chưa có giấy phép xây dựng nhà. Vậy Luật sư cho tôi hỏi: Trường hợp như tôi có được cấp sổ hộ khẩu mới không ? Có cần xin giấy phép xây dựng không ? Cảm ơn các thành viên và các luật sư! Trân trọng.

     

     
    2801 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #334514   22/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Theo quy định tại Luật cư trú năm 2006 thì  nếu bạn muốn đăn ký thường trú tại tỉnh thì chỉ cần có nơi cứ trú ổn định theo Điều 19 của Luật cứ trú năm 2006 vì vậy. Trường hợp của bạn là bạn muốn đăng ký thường trú tại tỉnh nên bạn chỉ cần làm thủ tục chứng minh là có nơi cư trú ổn định bạn có thể chứng minh bằng giấy chứng nhận quyền sử dụng đất và sở hữu nhà là bạn có thể đăn ký thường trú mà không cần phải có giấy phép xây dựng.

     Giấy phép xây dựng là giấy xin phép để bạn xây dựng nhà thôi bạn ạ. Đây là cơ sở pháp lý để nhà nước quản lý và bồi thường nếu như có việc giải tỏa.

     Trân trọng !

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com