DanLuat 2015

Đặt cược bóng đá trong mùa World Cup 2018 có vi phạm pháp luật không?

Chủ đề   RSS   
  • #496213 06/07/2018

    Đặt cược bóng đá trong mùa World Cup 2018 có vi phạm pháp luật không?

    * Vi phạm quy định về lĩnh vực hình sự

    "Điều 321. Tội đánh bạc

    “1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật trị giá từ 5.000.000 đồng đến dưới 50.000.000 đồng hoặc dưới 5.000.000 đồng nhưng đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này hoặc hành vi quy định tại Điều 322 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 322 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm.( Khoản 120 Điều 1 Luật sửa đổi Bộ luật Hình sự 2017).

    Vi phạm quy định trong lĩnh vực xử phạt hành chính

    Điều 26 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực trật tự an ninh, an toàn xã hội, phòng cháy chữa cháy như sau:

    2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong những hành vi đánh bạc sau đây:

    c) Cá cược bằng tiền hoặc dưới các hình thức khác trong hoạt động thi đấu thể thao, vui chơi giải trí, các hoạt động khác;

    Như vậy, đặt cược trong mùa WC có thể bị xử phạt hành chính, nặng hơn có thể truy cứu trách nhiệm hình sự. Biết là wc 4 năm mới có một lần nhưng vui chơi thì phải biết chừng mực đừng vì những phút giây thăng hóa trong cuộc vui mà đánh mất tất cả.

     
    202 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-