DanLuat 2015

ĐÁNH LÔ, ĐỀ BẰNG TIN NHẮN CÓ BỊ XỬ PHẠT KHÔNG?

Chủ đề   RSS   
  • #271595 25/06/2013

    ngliem_029

    Sơ sinh

    Lào Cai, Việt Nam
    Tham gia:14/06/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 1 lần


    ĐÁNH LÔ, ĐỀ BẰNG TIN NHẮN CÓ BỊ XỬ PHẠT KHÔNG?

    Xin các luật sư cho tôi hỏi như sau:

    Tôi là người thường xuyên nhận tin nhắn đánh lô, đề qua điện thoại, sau đó tôi chuyển sang cho các chủ để khác. Trong số những người đánh bằng tin nhắn điện thoại gửi cho tôi, có người đánh đến 100 triệu nhưng hiện nay không trả được cho tôi. Vậy tôi xin hỏi tôi có kiện người đó được không (theo tôi được  biết người đó hiện đang công tác tại công an)? Người đó đánh lô, đề đó có bị xử lý gì không? Tôi có bị làm sao không? Mong các luật sư tư vấn giúp. Tôi xin trân thành cám ơn!

     
    15744 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #272041   26/06/2013

    Cuonglawyer
    Cuonglawyer
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/06/2011
    Tổng số bài viết (7326)
    Số điểm: 45439
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 2720 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Khoản 1, Điều 1 Nghị quyết số 01/2010/NQ-HĐTP ngày 22/10/2010 của Hội đồng thẩm phán TAND tối cao quy định:

    "“Đánh bạc trái phép” là hành vi đánh bạc được thực hiện dưới bất kỳ hình thức nào với mục đích được thua bằng tiền hay hiện vật mà không được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép hoặc được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép nhưng thực hiện không đúng với quy định trong giấy phép được cấp.".

    Như vậy, với hình thức đánh lô đề qua điện thoại hoặc internet mà có đủ chứng cứ về vụ việc thì cũng bị xử lý về tội đánh bạc theo quy định tại Điều 248 Bộ luật hình sự. Người đánh bạc, tổ chức đánh bạc, gá bạc trái phép đều bị xử lý theo quy định của pháp luật.

    Thạc sĩ, luật sư: ĐẶNG VĂN CƯỜNG - ĐT: 0977999896 - http://trungtamtuvanphapluat.vn

    Địa chỉ: Văn phòng luật sư Chính Pháp, Số 65b phố Tôn Đức Thắng, Đống Đa, Hà Nội.

    - Điện thoại/Fax:0437.327.407

    -Gmail: LuatsuChinhPhap@gmail.com

    - Website: http://luatsuchinhphap.hanoi.vn

    - https://www.facebook.com/luatsuchinhphap

    I. DỊCH VỤ PHÁP LÝ CỦA VĂN PHÒNG LUẬT SƯ CHÍNH PHÁP:

    Tranh tụng + Tư vấn + Đại diện ngoài tố tụng + Soạn thảo văn bản. Cụ thể như sau:

    1. Luật sư bào chữa, tranh tụng trong các vụ án: Hình sự, Dân sự, Lao động, Hành chính, Kinh doanh, thương mại;

    2. Luật sư thay mặt khách hàng: làm người đại diện theo ủy quyền để tham gia tố tụng và Đại diện ngoài tố tụng để giải quyết các vấn đề liên quan đến các lĩnh vực pháp lý; Thương thuyết, Đàm phán hợp đồng; Thu hồi các khoản nợ khó đòi...

    3. Luật sư tư vấn pháp luật: Trực tiếp, bằng văn bản hoặc Email cho các tố chức, cá nhân đối với mọi lĩnh vực pháp luật. Tư vấn theo vụ việc hoặc tư vấn pháp luật thường xuyên cho Doanh nghiệp. Tư vấn thường xuyên cho các Báo điện tử trong mục Giải đáp pháp luật và Dịch vụ luật sư riêng.

    4. Luật sư thực hiện thủ tục hành chính trọn gói: Đăng ký kinh doanh; Xin cấp GCN QSD đất lần đầu, Khai nhận di sản thừa kế, Đăng ký sang tên khi mua bán, chuyển nhượng BĐS, Chuyển mục đích sử dụng đất...

    5. Luật sư soạn thảo: Hợp đồng, Di chúc, Đơn thư và các văn bản pháp lý khác theo yêu cầu.

    II. TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ cho mọi đối tượng (Liên hệ ngoài giờ hành chính):

    1. Hình thức tư vấn miễn phí:

    Luật sư Đặng Văn Cường thường xuyên tư vấn pháp luật miễn phí qua 3 hình thức:

    - Điện thoại: 0977.999.896

    - Gmail: Luatsuchinhphap@gmail.com

    - Website: http://luatsuchinhphap.hanoi.vn

    - Website: http://trungtamtuvanphapluat.vn

    - https://www.facebook.com/cuongluatsuchinhdai

    2. Thời gian tư vấn pháp luật miễn phí: Từ 19h-21h hàng ngày và cả ngày Thứ 7 + Chủ nhật

    III. BÀO CHỮA MIỄN PHÍ:

    Ths. Luật sư Đặng Văn Cường, Văn phòng luật sư Chính Pháp, Đoàn luật sư Hà Nội thường xuyên bào chữa miễn phí cho các đối tượng là: Người chưa thành niên; Người nghèo, Thân nhân liệt sĩ và Người có công với cách mạng.

    Văn phòng luật sư Chính Pháp cần tuyển dụng: Luật sư và Cộng tác viên làm việc tại Hà Nội và trưởng Chi nhánh ở các tỉnh Phía Bắc.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Cuonglawyer vì bài viết hữu ích
    ngliem_029 (27/06/2013)
  • #271985   26/06/2013

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (8722)
    Số điểm: 48965
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2419 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Đánh đề qua tin nhắn điện thoại cũng là một dạng đánh bạc mà pháp luật nghiêm cấm. Do là hành vi vi phạm pháp luật nên đương nhiên nội dung hoạt động và kết quả... sẽ không được pháp luật thừa nhận. Do vậy, bạn cần nhanh chóng chấm dứt ngay hành vi vi phạm pháp luật này trước khi bị tố giác và bị công an điều tra điều tra giải quyết. Việc việc bạc có nợ đề 100 triệu cũng không thể giải quyết vì không ai dại gì khiếu nại bạn vì như vậy là "lạy ông tôi ở bụi này".

    Thân mến

     

     

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332/42i Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    tuvan@luatsuphuvinh.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn NguyenNhatTuan vì bài viết hữu ích
    ngliem_029 (27/06/2013)
  • #389787   27/06/2015

    Chào các luật sư tôi có câu hỏi muốn tham khảo ý kiến của các luật sư:

    tôi đã ghi hộ em tôi lô qua tin nhắn với số tiền là 12 triệu thì tôi bị xử phạt như thế nào và em tôi có bị xử không? 

    Chân thành cám ơn!

     

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư ĐẶNG VĂN CƯỜNG, Văn phòng luật sư Chính Pháp, Đoàn luật sư Hà Nội

Địa chỉ: Tầng 2, Tòa nhà VP số 65B phố Tôn Đức Thắng, phường Quốc Tử Giám, Đống Đa, thành phố Hà Nội

Mobile: 0977.999.896 - 046.2929.386. Fax: 0437.327.407

Gmail: :LuatSuChinhPhap@gmail.com. Website: http://luatsuchinhphap.hanoi.vn

0 Thành viên đang online
-