DanLuat 2015

Đánh bài uống nước bị bắt, muốn ghi lại lời khai được không?

Chủ đề   RSS   
  • #385547 28/05/2015

    phuongtt179

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:28/05/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đánh bài uống nước bị bắt, muốn ghi lại lời khai được không?

    Chào luật sư.

    Tôi và 3  người bạn đang chơi đánh bài uống nước (bài tiến lên 52 cây) thì bị công an phường mời về làm việc. Khi mời về thì công an chỉ tịch thu bộ bài và không thu cái gì cả.

    Khi về trụ sở công an phường thì tôi và các người bạn khai trong tờ khai là đánh bài uống nước mía, ai thua thì trả tiền. Người thua nhất trả 14 000, người thua nhì trả 10000. Sau khi tìm hiểu tôi biết được hành vi đánh bài uống nước như vậy cũng bị phạt hành chính từ 1tr đến 2tr (vì không ai trong chúng tôi bị phạt lần 2 cả)

    khi ghi biên bản thì mình tôi ghi cho cả 4 người. và ký luôn cho một người nữa.(có sự chứng kiến của công an lúc đó)

    Và khi ghi lời khai thì cả 3 người cùng ngồi một phòng và nhìn nhau ghi cho khớp (công an nhìn nhau ghi cho khớp).

    Vấn đề tôi muốn hỏi là:

    Thứ nhất: việc chúng tôi đánh bài ghi điểm để uống nước nhưng công an không thu giữ được tờ ghi điểm cùng hiện vật, như vậy có quy vào việc đánh bạc trái phép được không? 

    Thứ 2: Tôi muốn thay đổi lại lời khai là đánh bài búng lỗ tai được ko? vì việc ghi lời khai như vậy là không đúng quy trình và tôi là người ghi biên bản cho cả 4 người, rồi ký thay biên bản cho một người. Như vậy yêu cầu ghi lại lời khai của tôi có thể áp dụng được không?

    Cảm ơn Luật sư!

     

     
    2461 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #392479   16/07/2015

    thuytaxauxi
    thuytaxauxi
    Top 500
    Female
    Mầm

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:02/07/2012
    Tổng số bài viết (83)
    Số điểm: 505
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 19 lần


    Theo quy định tại Nghị định 167/2013/NĐ-CP
    Điều 26. Hành vi đánh bạc trái phép
     
    2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong những hành vi đánh bạc sau đây:
    a) Đánh bạc trái phép bằng một trong các hình thức như xóc đĩa, tá lả, tổ tôm, tú lơ khơ, tam cúc, 3 cây, tứ sắc, đỏ đen, cờ thế hoặc các hình thức khác mà được, thua bằng tiền, hiện vật;
     
    Đánh bài của bạn có yếu tố được, thua bằng tiền nên bị phạt tiền theo quy định trên.
    (Có hành vi là có quyền xử phạt)
     
    Việc bạn muốn thay đổi lời khai có được hay không còn tùy thuộc vào cơ quan công an có chấp nhận hay không.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-